Biết đến bao giờ gặp lại.

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi khanhkhoa, 6/9/11.

1. khanhkhoa

khanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Bé Hugo đã bỏ mình ra đi mãi mãi ...
    Tôi đã thương bé vô cùng, tôi không nhốt bé hay xích bé lại vì sợ bé buồn, để rồi một ngày kia bé đã bỏ mình ra đi.
    Nhớ lại những kỷ niệm lúc bé còn nhỏ, mình đút bé ăn, tắm cho bé, cho bé leo lên tay, bé không chịu leo xuống vì thích đứng trên tay mình. Mỗi lần về quê, mình bỏ bé vào hộp chở bé về.
    Giờ bé đã ra đi, nhớ lại nhựng kỷ niệm ngày xưa, mình không thể cầm được nước mắt.
    Mong một người nào đó sẽ thấy bé và nuôi bé tử tế.
    Tặng bé bài hát, Tears in heaven, mong bé sẽ luôn nhớ đến mình.
    Xin nói lời chia tay đến bé.

[video=youtube;tSem1Nh61Bk]http://www.youtube.com/watch?v=tSem1Nh61Bk&feature=related[/video]

tuancm, motngaybinhyen and nheocon like this.
  2. mrconan

mrconan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Vậy là bé Hugo của bạn...bị bay mất hả?
    Nếu đúng thế thì chia buồn cùng bạn và chúc bé Hugo sẽ lại tìm lại về nhà!

3. Dũ An

Dũ An Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn ơi ! đi vòng vòng khu phố dặn ngta có thấy ( lưu lại đ/c) cho mình chuộc lại , bé ko bay xa lắm đâu , vì dạn người , có thể quanh đâu đó ngta bắt được . Bạn thì bé bay , còn đở , bé Heo nhà mình chôn dưới gốc bằng lăng trước nhà , nhưng ko bao giờ gặp được . Chia buồn cùng bạn .

4. khanhkhoa

khanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Xin cảm ơn hai bạn, bây giờ mình thấy chỗ nào cũng nhớ đến nó, lòng cứ nhói đau, mắt cứ cay cay, không tin đó là sự thật, nghe tiếng két kêu là cứ chạy ra xem,
    chiều nào cũng lên sân thượng ngóng nó. Xin chia sẻ nỗi buồn với Dũ An.
    Tối khuya, mình đi phát tờ rơi ở trước cửa nhà của hàng xóm, họ cứ tưởng mình đi ăn trộm. Có người thì nghĩ mình bị ấm đầu.
    Bây giờ, cho dù bé của mình được một người nào đó mình cũng an lòng, chỉ mong là nó không bị con chó, con mèo nào vồ mất vì bé nó bay thấp lắm, mình cắt hai bên cánh rồi.
    Bây giờ chỉ ngồi nhìn hình ôn lại kỷ niệm.

5. Skyo

Skyo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Mong là có ai đó chăm sóc nó.. Mất đi cái gì đó thương yêu thì đúng là buồn thiệt.. Nhưng cũng mong bạn bớt buồn nha.. Lạc quan rằng bé đang ở nơi nào đó tốt như nhà bạn vậy..

sonnic thích bài này.
  6. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    lần sao cận thận hơn . vì xích mà thay long xong chăc chắn no sẻ bay rồi . chu yếu là bạn phải coi kỷ ko nên xích cầu . vì xích cầu nó cắn vài bửa là xong .

7. ThaiTD

ThaiTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    240
    Từng người tình, bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ...
    Huhuhu, chia buồn cùng bạn.

8. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    chia buồn với người cùng cảnh ngộ, để thấy nỗi buồn của riêng mình cũng vơi đi phần nào.

Mình cũng chỉ mong sao, e Xích của mình đến được nhà tử tế. Đừng gặp e chó, e mào nào là mừng rồi.

Chia buồn./.

9. nheocon

nheocon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    cảm động quá hix hix. chia buồn với bác . hugo của bác là chim j vậy ........................................................

10. thanhdv

thanhdv Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Đã đừng có cảm giác như bạn.
    Thành thật chia buồn.
    Hẹn đến mùa xuân năm sau ta lại tiếp tục niềm đam mê bất tận.

11. lechitu

lechitu Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Thành thật chia buồn cùng gia quyến, chúc bạn sớm gạt nỗi đau tiếp tục niềm vui mới,tự nghĩ thú chơi chim cũng lắm buồn vui quá ha

12. boynokia

boynokia Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiểu tình cảm của bạn,mình cũng có 1 chú mua cùng lượt với bé của bạn ngày 10/2 mùng 8 tết ở chị Đào lúc chưa mọc lông! Cách đây vài tuần phá phách leo trèo thế nào để sợi kẽm móc vào dưới cổ họng móc lên mình ở trong nhà nghe chú la um sùm chạy ra thấy bị treo tòn ten thấy thương gì đâu,tưởng ko wa khỏi nhưng sau 1 ngày xù lông ngoảnh đầu ngủ thì đâu lại vào đấy,kêu la um sùm ''mẹ ơi có khách'' hoài,còn gì bằng nữa! Đơn giản là tình cảm của người đối với vật nuôi đôi khi còn hơn cả con người với con người,bà xả cứ nhằng hoài tối ngày lo cho con chim xanh ko àh!^^.Để khi nào rãnh mình up hình chú lên cho cả nhà xem!