Biệt thự nhà vườn Hoang_Arch(DK)

Thảo luận trong 'Cây hoa cảnh quanh nhà.' bắt đầu bởi Hoang_Arch(DK), 9/7/11.

1. Hoang_Arch(DK)

Hoang_Arch(DK) Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Hôm nay mát trời lang thang vào các ngóc ngách của ABV em mới phát hiện ra cái chủ đề khá hay này ! Tiện có con biệt thự mới làm nên em gửi 1 số hình ảnh mong rằng sẽ đóng góp thêm chút gì cho chủ đề thêm sinh động !
    Hiện nay như các bác biết tốc độ đô thị hóa quá nhanh và vấn đề nhu cầu nhà ở rất nan giải nên quỹ đất của HN dành cho cây xanh đang dần ít đi .Bên canh đó các dự án khu đô thị thì mọc lên như nấm nhưng do nhu cầu về lợi nhuận nên các dự án chỉ chú trọng về quỹ đất bán mà không quá chú đến không gian công cộng (không gian xanh) Nhu cầu nhà ở thì lớn mà giá đất thì trên trời nên đa phân nhà ở của chúng ta hiện nay rất chật hẹp hay còn gọi cách khác là nhà lô phố.diện tích nhà lô quá bé mà nhu cầu ở thì quá lớn nên chúng ta thường tận dụng hết đất để xây nhà nên không gian xanh trong nhà là gần như không có.Người người như vậy nhà nhà như vậy nên không gian xanh càng ngày càng hiếm mà ng ta gọi là hội chứng bê tông hóa…….Chính vì vây nên hiện nay trong thiết kế nhà ở đang có trào lưu đưa không gian xanh vào trong ngôi nhà thân yêu (hòa quyện với thiên nhiên) Dưới đây em xin giới thiệu 1 ngôi nhà mà hiện nay rất nhiều ng mơ ước cả về nghĩa đen lẫn nghĩa bóng …..
    Do chủ đề là ngoại thất nên ảnh em gửi lên chủ yếu là ngoại thất thôi các bro nhé !
    Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi cùi
    Sân trước
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Sân sau
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Ảnh nhìn từ trong nhà
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Bể thủy sinh nè
    [​IMG][/IMG]
    Cận cảnh
    [​IMG][/IMG]
    (nói nhỏ bể thủy sinh này không phải em làm nhé ! :-$)
    Vườn trên mái nè !
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    1 góc xanh nhìn từ trên cao
    [​IMG][/IMG]
    Ảnh vườn sau nhìn từ trên cao !
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Em biết trong 4room mình rất nhiều cao nhân thiết kế có gì chưa tốt các bro chém nhẹ thôi nha
    Em xin hết thank các bác xem ủng hộ !

Thao-nguyen, TAX, Minh_CN and 21 others like this.
  2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Em thích kiểu trần và đèn vuông vắn như này này! gọi là gì nhỉ? Minimanist?

angmaybun and itloving like this.
  3. Hoang_Arch(DK)

Thích đã nhận:
    169
    Blue_Dolphin thích bài này.
  4. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Cổng được gọi là Khai Môn , cửa chính gọi là Đại Môn . Tam cấp đi lên Đại Môn bị một cái cây án ngữ là điều kiêng kỵ trong Thuật Dẫn Khí vào nhà từ Khai Môn đến Đại Môn . Giải pháp : nên dời cái cây đấy đi sang nơi khác bạn nhé .

Sau nhà có Vọng Nguyệt Lầu sao bạn lại để các thanh gỗ chĩa vào nhà thế bạn nhỉ ...:-S:-S:-S~X(~X(~X:)confused::confused::confused:

Last edited: 14/7/11
    rune_kt, leo_yi, archhan and 8 others like this.
  5. CURUNG

CURUNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Xem mấy bức ảnh của bác Hoang thấy đúng là mơ ước của bao người cả về nghĩa đen và nghĩa bóng nhưng đến phần góp ý của bác Nghi_Phapsu thấy choáng váng luôn!

Hoang_Arch(DK) and NGHI_PhapSu like this.
  6. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    @a.Hoàng: làm được những cí nhà như thế này cũng mát lòng mát dạ,cũng đỡ bức xúc hơn vs nghề cảu mình a nhỉ...hi

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:14 PM ----------

thầy cháu bảo là.....đúng là đôi khi kiến trúc bây h không nghiển cứu kĩ về phong thủy(do không quan tâm hoặc không biết gì) hoặc là phải ngó lơ ( do sở thích gia chủ,do điều kiện khu đất)bạc ạh...hi,khổ tâm lắm bác ợ

7. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chào bạn CURUNG : khi ta về ngôi nhà ở thi ai ai cũng muốn nhà ở vừa đẹp vừa hợp Phong Thủy phải không bạn .

8. Hoang_Arch(DK)

Thích đã nhận:
    169
    Thank Pro đã chỉ giáo để em rút kinh nghiệm.Báo cáo các bác rằng thì là mà là em chỉ làm theo ý của chủ đầu tư thôi ! họ cũng có nhờ thầy nhờ thợ làm rồi đấy chứ..........chẳng hiểu sao lại phạm.....
    Nói chung là em cũng không hiểu bộ môn này lắm .....

9. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    e thấy nh trường hợp cũng bà điên lắm.... chủ nhà mời thầy về coi nhà......binh phong thủy sâu lắm, toàn những điều kỳ bí ko biét có đúng hay ko mà bắt phải tuân theo tuyệt đối...trong khi lại bỏ lơ những điều cực kỳ đơn giản, những nguyen tắc cơ bản nhất...thật ko hiểu nổi....
    a Hoàng: cái đèn đó j mà 27tr kinh vậy a...hikkk....nếu đc a có thể cho e xin cái mb cad đc hông...^^

10. archhan

archhan New Member

Thích đã nhận:
    1
    Gớm nhỉ đã show hàng rồi cơ ah con này đẹp đấy .......! Hôm nào rảnh ngòi chém gió tí nha !
    Nội thất thì OK rồi nhưng chắc ngoại thất phải chờ cây cối phát triển hết mới ngon đc nhỉ !

11. Hoang_Arch(DK)

Thích đã nhận:
    169
    Lễ để lại mail đi lúc nào rảnh anh gửi file cho nhé !
    Cái đèn đó là nhập khẩu của hãng cavanil (italia) nên nó đắt (nhập mất gần 2 tháng mới có hàng đấy)

12. hieu

hieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Bác cho em hỏi, chủ nhà thuê người làm vườn hay tự chăm lấy. Nếu tự chăm mà không yêu cây, chắc qua 1 mùa hỏng cả, cây hơi thiếu sáng bác ạ

13. Hoang_Arch(DK)

Thích đã nhận:
    169
    Chủ nhà chơi theo kiểu cắm hoa bác ah !
    mùa nào thức đấy .......Cây cối thay vòng quanh năm ...và đương nhiên có ekíp chăm sóc rồi ....

14. gkvn

gkvn Active Member

Thích đã nhận:
    150
    Đưa thiên nhiên cây xanh , mặt nước vào không gian ở cải thiện vi khí hậu, hướng kiến trúc bền vững là ý rất hay...
    Riêng tôi, không có ý kiến đẹp xấu đúng sai,
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mọi người!

15. trunghieudao

trunghieudao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    chỉ có vài hình ảnh dẫn chứng, ko có mặt bằng chi tiết lẫn phương hướng....nên rất khó nói về phong thủy một số bố trí có hợp hay ko

16. moitruongbn

moitruongbn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    một chủ đề rất hấp dẫn, thiết thực, xin cảm ơn tác giả,

17. Ktslinh

Ktslinh Member

Thích đã nhận:
    3
    theo tôi thì trước cửa nên có 1 hồ nước nhỏ (có thể trồng Sen và các cây thủy sinh) nhìn ngôi nhà sẽ đẹp hơn chăng, góp lời đôi ý có gì xin gia chủ bỏ quá cho.

NGHI_PhapSu thích bài này.
  18. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Chào bạn Ktslinh ...!!! Khi chưa đi xem thực tế một địa cuộc nào đó thì ta sẽ không nên đưa ra một giải pháp cụ thể nào hết , bởi vì nếu đưa ra giải pháp sai thì ta sẽ gây ra những gì không tốt cho gia chủ đấy bạn .
    Nếu bạn muốn tham cứu về THUỶ PHÁP biến cách thì tôi mời bạn đến nhà hàng Thiên Hoa Viên - LONG VĨ 175 Nguyễn Thái Học , phường Điện Biên , quận Ba Đình , Hà Nội tôi đã tư vấn tham quan bạn nhé ( thời gian sắp đến nhà hàng sẽ tiếp tục triển khai xây dựng giai đoạn 2 ) .

Last edited: 9/2/12
  19. changkhohocyeu

changkhohocyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nhà đẹp quá, chủ topic cho em xin bản cad của nhà này với, kiến trúc rất đơn giản, không cầu kì mà vẫn đẹp và sang trọng, phần mà em thích nhất của biệt thự này chính là có rất nhiều mảng xanh trong không gian ở, tạo cảm giác thoáng đãng,thân thiện với môi trường ^^

20. Hoang_Arch(DK)

Thích đã nhận:
    169
    bác để lại địa chỉ mail nhé ! em sẽ gửi file cho bác