Big head đầu bự 4 tháng tuổi

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi HuynhLong, 18/7/06.

1. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác xem giùm mình big head 4 tháng tuổi, cá bằng 2 ngón tay rưởi, cá nuôi từ cá bột. Cá này sao cái đuôi nó bị cháy, có cách nào trị hữu hiệu ngoài việc cắt không các bác? Con này có phải 100% là big head không, châu của nó yếu quá, nhờ các bác dánh giá giùm. Xin cám ơn.

2. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bighead giống cũ làm gì có châu hả bác, giống mới thì có châu nhiề và đẹp hơn 1 chút. COn này me nghĩ lai kim hoa rùi, thân dài, chữ nhật nhưng đầu thì to quá, bác cắt đuôi cho nó ra lại đí. để lớn không đẹp đâu.

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này đúng là big head rồi bạn ah,cách phân biệt big head dể lắm...nữa trước người màu đỏ,nữa thân sau thì màu xám khác với rồng đỏ.Con này thì mình nhìn thấy ngộ ngộ,cá phát triền ko cân đối...đầu thì to...đít thì teo..hiihhihi

4. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá của anh đầu màu đẹp quá chỉ có tội mình dài đít tóp nhìn mất cân xứng

5. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    con này nhìn ngộ và dzui thiệt hé ! Nhưng hình như đuôi nó bị cháy nước thì phải ? Mà bác chụp hình này năm 2002 hả ?

6. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bac tramanhfashion thật vui tính, nếu mính có con này năm 2002 chắc giàu to rồi. Mình xử lý nước cho cá rất sạch nhưng hình như cá mình nuôi thường bị cháy đuôi hay là do giống cá gì đó cũng không biết nữa. Con big head ở trên có thể do hồi nhỏ mình cho nó ăn nhằm thức ăn chống béo phì nên nhìn phần sau bị gầy, mình sẽ vỗ béo nó lại.
    Mình còn 1 con độc nhất VN và TG nữa.....đó là con avatar đó. Đố các bác đó là giống gì?

7. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá của bác cũng đẹp đó nhưng sao ko cân xứng (đầu bự đít teo)làm mất cân xứng
    em cũng nghĩ nó là bighead

8. Ó_Biển_tpHCM

Ó_Biển_tpHCM Member

Thích đã nhận:
    0
    ui trời dễ lắm bạn à,bạn bật oxy lên cho nó sục mạnh một chút,vài ngày bay hết thôi.......thân:-*

9. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @batuocbongdem: rủi bác Huynhlong không bật đèn thì sao bác, con này theo em thì mình nó trong lắm, không xám như bighead đâu, mà người nó đúng là hơi bị kì. Kingmax có 1 con như vậy đó, nó gọi là bighead rồng, đầu to lắm nhưng mà dáng người thì y chang con này hà.