bình bột chữa cháy làm bình co2 dc k ???

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi michelantoni, 22/6/08.

1. michelantoni

michelantoni Active Member

Thích đã nhận:
    0
    e có 1 bình bột chữa cháy loại 2 Kg. e tính độ thành bình co2 nhưng nghe nói k an toàn, nên e tính khi đem đi nạp mình chỉ nạp khoảng 1 Kg bằng phân nửa so với thể tích bình. như vậy có được k ? mấy a chỉ giùm e, tại còn là sv nên kinh phí eo hẹp lắm:-S. mong các a giúp đỡ

2. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    ko ko đừng nguy hiểm lắm đó
    em conlaf hs cung eo hẹp lắm chứ mình ko có tiền thì mình dùng co2 tự chế còn nhiều cách mà anh

3. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    đừng làm thế ko thì mình chế CO2 chứ làm thếnguy hiểm
    mình ko muốn sống thì cũng phải để người khacsong61 chứ

4. michelantoni

Thích đã nhận:
    0
    ban cung o dong nai ha? minh cung o dong nai, o thanh pho biên hòa,bạn ở chổ nào, có thể chỉ mình rõ về cái vụ CO2 tự chế k? mình làm nhưng xai đc tí xíu ah, k use đc lâu, số đt của mình đây : 0932145990, pm mình nha

5. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Tất nhiên là không thể được rồi!! bình CO2 thực thụ có độ dày lớn hơn và thép dùng làm vỏ bình cũng tốt hơn nhiều.Có thể tiết kiệm trong chơi thủy sinh bằng các cách khác nhưng không nên chết vì thiếu hiểu biết trong chơi thủy sinh bạn ạ!!
    Còn một lý do nữa là bạn cũng không thể tìm thấy nơi nào giúp bạn chế " quả Bom" đó đâu ( bằng cách nạp CO2 cho bạn )
    Thân!
    Thủy Tinh.

6. michelantoni

Thích đã nhận:
    0
    Trước hết cám ơn thủy tinh nha, mình cũng đã tìm hiểu rồi thấy k ổn:(, vậy thủy tinh có biết chổ nào bán bình CO2 o thanh pho k? khoang 2 - 2.5 kg? loai mua ve xai luon đó, thủy tinh chỉ cho mình chổ nào giá mềm mềm nha, là sv nên khổ mấy cái vụ này lắm !!! thanks;)

7. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Tìm loại mua về sài luôn bạn nên tham khảo mấy nơi như : của hàng của anh Codai( góc Nam kỳ Khời Nghĩa - Lý Chinh Thắng, hoặc bùi Viện ), cửa hàng Cao Quý ( 808 Trần Hưng Đạo ) , cửa hàng của Chị Giang APT ( số 9 đường số 4 cư xá bình thới ). đây là những nơi chuyên bán đồ thủy sinh và giá cả cũng hợp lý, bạn cứ tham khảo, hỏi han thêm kinh nghiệm, sau đó thấy nơi nào " hợp lý" hơn thí mua!!!!!!!
    chúc Thành công!
    Thân
    Thủy Tinh

8. duongthai

duongthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Trời đất ơi..! Cực kỳ nguy hiểm đấy bạn ah! Bạn đừng đem tính mạng mình ra đừa giỡn, vui 1 lúc mà buồn cả đời đấy.!! Đây là bằng chứng xác thực đây :http://www1.thanhnien.com.vn/Xahoi/2008/4/10/234008.tno
    bạn có thể tham khảo trước tính làm.Hầu hết các vụ nổ bình CO2 tại Việt Nam hoàn toàn là từ những bình CO2 bột.

9. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Dạo này các bác chơi TS kiếm bình CO2 dữ dội quá, các bác nào cần thì mua mau đi để nó lên giá nữa đó, hiiii

10. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Đâu nhiều đến độ lên giá lận bạn :D ... ở dưới quê của mình, người chơi thủy sinh đếm trên đầu ngón tay...