Bình bọt cứu hỏa hết có chuyển thành bình Co2 được không?

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi Q.khanh, 29/5/12.

1. Q.khanh

Q.khanh New Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình chưa chơi thủy sinh, chỉ chơi rồng và LH, nay nhìn bể TS xanh mướt thích quá nên quyết định chơi. Xin hỏi ae chút: mình có 1 bình cứu hỏa loại 4kg đã hết bọt, liệu có chuyển sang nạp CO2 được ko ? nếu làm bình CO2 thì cần mua thêm phụ kiện gồm nhg gì để có thể triển khai bể TS ?
    Xin cảm ơn ae trước!

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:18 PM ----------

Mình chưa chơi thủy sinh, chỉ chơi rồng và LH, nay nhìn bể TS xanh mướt thích quá nên quyết định chơi. Xin hỏi ae chút: mình có 1 bình cứu hỏa loại 4kg đã hết bọt, liệu có chuyển sang nạp CO2 được ko ? nếu làm bình CO2 thì cần mua thêm phụ kiện gồm nhg gì để có thể triển khai bể TS ?
    Xin cảm ơn ae trước!

2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nếu là bình c02 khí thì chơi được, lắp van aragon khoảng 250k ở chợ joi.nếu là bình c02 bọt thì thấy bảo vỏ bình mong ko nên chơi.bạn tìm hiểu ở mục c02 ấy

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:03 PM ----------

nếu là bình c02 khí thì chơi được, lắp van aragon khoảng 250k ở chợ joi.nếu là bình c02 bọt thì thấy bảo vỏ bình mong ko nên chơi.bạn tìm hiểu ở mục c02 ấy

Q.khanh thích bài này.
  3. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    không nên sài bình bọt để đựng CO2 đâu bạn, vỏ bình bọt mỏng, k chịu được áp suất cao bạn ạ

4. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Với những đồ có liên quan nhiều đến sự an toàn như thế có thể hiểu nôm na rằng bình bọt sản xuất ra chỉ để đựng bọt, bình khí sản xuất ra chỉ dành để đựng khí.
    Mình sử dụng sai mục đích sẽ không hay, không an toàn toàn

5. MinhOCC

MinhOCC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn dùng bình bọt thì nguy hiếm quá, bình bọt vốn có nguyên lý hoạt động khác nên chịu áp suẩt kém hơn bình khí nhiều. Đồ CO2 muốn chơi thì đầu tư phải cẩn thận bạn ah.