Bình chọn nên chọn cá nào cho LH tập thể dục !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HacDinhHong, 9/10/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Phương pháp thường được sử dụng để làm cho cá LH sung, không còn nhát thường được sử dụng là cho kè kiếng, kè cá mái, cho dí các loại cá khác (anh em ABV thường gọi là cho LH tập thể dục). Mình lập topic này với mong muốn là chọn ra loại cá nào thích hợp nhất cho LH tập thể dục. Các bạn đề cử và cho biết nguyên nhân vì sao bạn chọn luôn nhé.
    Ghi chú: chỉ bình chọn những loại cá nuôi được trong hồ kính và có kích thướt nhỏ hơn LH :D

2. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    Mình cho cá Ali 1 phiếu vì con này bơi nhanh lắm lại ăn tạp, sống dai nữa. Mình thả vào hồ LH 2 em cá sặc + 1 em Ali thì sau 2 ngày 2 em cá sặc lần lượt ra đi chỉ còn em Ali trụ lại

3. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn lâu die thì nên cho cá chạy nhanh, mình thấy hỏa tiễn là ok
    ko thì cá la hán luôn, mấy con xấu đó, 2 con cùng loài,
    ko đánh nhau dữ đâu, có thể tới 5 ngày, mình thử rồi

4. zaracs

zaracs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    1 phieu' cho ca' la han' :D ( kiem 1 con cui` bap' nhỏ hơn con dang nuôi :D) lau lau thA? vo cho no' ke` xung len :D
    do~ chi phi' ma` lai 1 cong doi viec :D

5. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thì cho 1 phiếu cho Hỏa Tiễn , loại này chạy nhanh . HUm bữa cho e LH ăn thịt bò , ai ngờ Hỏa Tiễn vô ké nguyên 1 miếng rùi ngậm lun,kakakka , tụi nó rượt nhau đến khi nào kon Hỏa Tiễn nuốt xong miếng thịt bò mới thôi

6. HacDinhHong

Thích đã nhận:
    2
    Còn LH và Ali nhà mình thì tranh nhau XO. Bgiờ con LH không dám nhõng nhẽo nữa cho ăn là nhào vô nhập liền vì sợ con Ali nó giành phần mất. Mỗi lần cho ăn nhìn 2 con nó tranh nhau vui lắm :D

7. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Bỏ la hán nhỏ vô cần thận. Có trường hợp con la hán nhỏ thì sung lên, con la hán lớn thì tả tơi :D

8. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình bỏ 1 phiếu cho la hán ^^ , kè xong kấy ra ( 30' - 1h ) một công đôi việc

9. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì lâu lâu thả con cá mái dô hồ cho em nó sung. Nhưng vẫn phải ngồi canh chừng. Em cá mái nhìn nhỏ con vậy chứ hung bà cố luôn. Hôm bữa quên mất 2 em chiến đấu anh cá trống bị thương te tua. Em cá mái thì gần chết hix hix. Cá hỏa tiễn hơi bị đắt mua về lỡ bị ăn mất thì hơi tiếc hehe:D

10. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hớ hớ, con king kamfa nhà mình 4 ngón lại bị con cá mái 2,5 ngón cắn cho nát cả cục u luôn chỉ sau 1 đêm,làm phải dưỡng lại nó mệt muốn chết

11. honghanh06

honghanh06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

Bạn pót hình cá Ali cho mình xem với, mua ở đâu vậy cho mình biết với c3m ơn nhiều

12. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá LH của mình chỉ lớn hơn cá sặc ta 1 chút thôi nên em chơi đại 2 con sặc ta vào với em LH luôn
    Con LH em hung hăn lắm,cho ăn thì nhảy cả lên cả mặt nước và còn phập vào cả tay em,mà khi em thả 2 con sặc ta vào thì hình như tụi nó làm bạn luôn :D(vậy mới đau),mặc dù em nó vẫn hung hăn như thường(cho ăn thì nhảy cả lên cả mặt nước và còn phập vào cả tay em)
    Anh em thử đánh giá dùm 2 em LH của em như vậy là nhát hay ko ?
    Em cũng ko hiểu tại sao vì em đã thả 2 em cá sặc vào chung 1 em LH thì 2 em cá sặc đó vẫn bình an vô sự(chắc nó có căn tu :D)