Bình Co2 mới mua có vấn đề?

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi chuoituyet, 19/7/12.

1. chuoituyet

chuoituyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    SỐ là mình mới mua bình co2 2kg loại van đồng 530k,khi đem về chỉnh thì thấy rất lạ,đó là mình khóa van tổng rồi khóa rất chặt sau đó thử mở van diều áp thì thấy khí co2 vẫn ra bình thường là sao vậy.mình mới chơi thủy sinh lại lần đầu tiên sửng dụng bình co2 này nên không có kinh nghiệm mong các pro chỉ cho,ko lẻ minh cứ phải khóa 2 van lại mỗi khi không xài khi muốn xài lại phải chỉnh giọt lại sao
    đây là hình bình co2 của mình

Last edited: 19/7/12
  2. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    1. CO2 chơi liên tục chứ vặn 2 lần 1 ngày sao nổi. Mới khóa van tổng thì áp suất vẫn còn,co2 vẫn ra bt nhưng chỉ đc 1 lúc thôi là hết
    2. Lúc nào khoá thì khóa van tổng thôi, có van 1 chiều là ổn rồi,k lo nước trào ngược.
    3. Ống mềm ấn vào sâu tí nữa đi, non quá.

chuoituyet thích bài này.
  3. cathuysinh

cathuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    đây là do bác sử dụng thôi, bác chỉ cần khóa chặt van tổng phần sau là ok luôn vì khí đâu có rò rỉ ra dây bác?

4. datr

datr Active Member

Thích đã nhận:
    8
    trời 520k . bình này van inoc khoảng 400k thôi ......................

5. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    hix pác mua đâu mà rẽ vậy,mình mua ở bảo lộc đang tính thay van,mới ra cửa hàng vật dụng y tế hỏi van cho bình oxi nó đưa ra cái van của đức bằng inox,nguyên bộ van gồm có đồng hồ đo khí và 1 ống đẩy bi đo áp xuất và kèm theo bình điếm giọt giá 450k mình đang phân vân ko biết mua về có xài dc ko có thể tự thay mà ko phải xả hết khí ra ko?

6. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    có tiền bối bạn đã dùng qua van điều áp này chua,e mới mua 450k về nhưng chưa biết sử dụng.xin mấy pro hướng dẫn giùm e,ko biết cái bình có phải để điếm giọt ko
    hình nó đây

7. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    BẠn tham khảo ở đây: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=46571

chuoituyet thích bài này.
  8. phaptran

phaptran Member

Thích đã nhận:
    1
    Bình đó không phải đếm giọt cho co2.Van này dùng cho bình oxy,đầu sủi phía dưới và cốc phía dưới chứa nước cất,khi không khí đi qua cốc sẽ được làm ẩm trước khi qua ống đến mask bệnh nhân. Còn ống cao phía trên là lưu lượng khí ra,1L-6L hoặc cao hơn tùy van.^^.Nói chung van này sử dụng trong y tế,dùng cho thủy sinh thì hơi uổng và không đúng mục đích,hao kinh tế lắm bạn.Bạn muốn đếm giọt thì mua dây dịch truyền có bầu đếm giọt.^^

9. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    mình cũng dùng van tương tự loại này nhưng k sử dụng đc chức năng đếm giọt của nó vì giọt quá to, khó quan sát, ước lượng. Cứ sử dụng thêm 1 cái đếm giọt nhỏ hơn
    Cái van vi chỉnh của bạn có dễ chỉnh ko?
    Giá : mình mua cách đây 1 năm, giá 300k (phố Phương Mai, Hà Nội)