Binh co2 va coc tron tu che.Dat biet binh co2 co khoa va tinh chinh co2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi thanhvutruong, 3/2/14.

1. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Cho 200g duong+3g men nau lam banh+1lit nuoc am lat dieu cho vao binh tuoi cay 2 lit.Binh co2 phai kinh khong thi ap luc co2 ra yeu hoach khong ra do bi xi voi cong thuc tren co2 ra 3 giay 1giot.Neu muon co2 ra 1 giot 1 giay thi tan luong men len 6g cu the cac ban tan luong men can dung nhe (^^)d Chuc cac ban thanh cong
    Cho 200g đường +3 g men nấu bánh +1 lít nước ấm, lật dieu cho vào bình tưới cây 2 lít. Bình Co2 pải kín không thì áp lực Co2 ra yếu "hoach cần dùng nhé (^^)d Chúc thành công.

2. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    anh khoa va tinh chinh co2 ne video minh dang tren dien dan khonh hien len
    Anh khóa và tinh chỉnh Co2 nè, video mình đăng trên diễn đàn không hiện lên.

3. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Wam and muoivankhatmau like this.
  4. fanslinux

fanslinux Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác chủ thớt cho hỏi
    1. chế cái đầu ra của bình tưới nước bằng cái gì. có vứt cái đầu đồng của bình tưới đi không?
    2. Khi cho đường , men làm bánh và nước vào có cần bơm để lấy áp lực không hay là mở khóa hết cỡ như của bác ( dùng vít để giữ tay mở khóa thì phải )
    3. Với lượng hợp chất ( 200+ 3 + 2 ) nhả 3/1 thì bao lâu thì hết CO2 .
    PS: Bác nên gõ có dấu cho anh em đỡ suy luận nhé.
    Cám ơn pác trước

5. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình mời các Bạn xem trước hình chế bình Co2 trên Facebook của mình.

P.L.A.N.T thích bài này.
  6. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn fanslinus ơi đầu ra của bình tưới cây có 2 bộ phận
    1/
    _Đầu nối 2 đầu ren trong bằng đồng thao mình mua ở tiệm bán ống nước
    _Đầu nối với ống oxi cái đó gọi là PG7...v.v.mình mua ở tiệm bán bóng đèn trang trí PG7 chỉ vừa với ống oxi 4 ly
    2/
    _Bạn không cần phải bơm khí vào đâu vì chỉ cần 30 phút là có co2.Men nâu bạn mua loại mauripan
    _Bạn vặn con óc bằng tay hay cái gì cũng được bạn nên mua mua con óc dài một chúc để dễ khóa bình co2
    3/
    _Nếu bạn mở 24/24 thì sẽ dùng được 7 ngày về sau đó co2 chỉ 4 giây 1 giọt

7. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    À khi các bạn vặn ren đồng thao vào ren ngoài của bình tưới cay phải thoa dầu ăn làm vậy mới dễ vặn vào phần này rất khó phải vặn vào rồi nhả ra một tí sau đó vặn vào rồi nhả ra một tí không phải tháo ra nha làm vậy đầu ren bằng mủ không bị gẫy

8. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bạn thấy cái vòng màu xanh ôm sát Reng ngoài của PG7 cái đó gọi là phốt(vòng cao su dùng để cách nước,khí nén..v..v) Mình mua ở 256 Nguyễn công trứ phường Nguyễn Thái Bình.Q1.TPHCM.Khi mua nhớ đem theo PG7

Last edited: 22/2/14
  9. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Công thức chế co2 bằng đường và men nâu mình tìm được trên Wed Viet Nam va nước ngoài.chỉ có chế bình co2,cóc trộn,khóa bình kiên luôn tinh chỉnh co2, liều lượng sử dụng men nâu trên youtube là do mình tự chế không đụng hàng đó nhe (^^)d

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:41 PM ----------

Bạn fanslinus ơi công thức (200g đường+3g men nâu+1 lít nước ấm)cho vào bình tướt cây có dung tích bình là 2 lít chứ không phải (200-3-2) đâu nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:57 PM ----------

Có điều này mình quên nói là khi chế xong bình co2 (chưa có dung dịch đường men) đổ vào bình 1 lít nước nén không khí vào bình sau đó cho vào sô nước đầy bịch ống oxi bóp khoá bình tưới cây xem phần ren có kính chưa có bị xì không

Last edited: 22/2/14
  10. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Last edited: 23/2/14
  11. P.L.A.N.T

P.L.A.N.T Active Member

Thích đã nhận:
    20
    -bác thớt chế co2 bằng phuơng pháp bicabonat và phèn liệu có nhàn hơn ko ? bác thử chưa ? theo em là tiện dụng hơn bột mì nhiều.
    -sáng kiến van tinh chỉnh của bác hay lắm.thanks !

12. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn P.L.A.N.T ơi mình chưa chế co2 bằng phương pháp Natri bicabonat và phèn chua vì mình không biết liều lượng sử dụng.Bạn có thể chỉ mình và các bạn trên diễn đàn được không.Mình chế bằng đường và men nâu dung dịch có mùi chua không có thành phần bột mì.Cám ơn bạn đã khen khóa và tinh chỉnh bình co2 chế (^^)d nhe.các bạn nhớ mua con óc dài một chúc để dễ khóa bình co2

13. xuxu_nguyen

xuxu_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    587
    Mình còn ít Natri bicabonat và phèn chua không dùng đến bạn nào ở HN muốn thử chế mình tặng

14. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bạn ơi khi sử dụng men nâu theo công thức 200 đường +3 gam men nâu +1 lít nước ấm có gập vấn đề co2 không?Thật ra có vấn đề là co2 ra hơn 1 gọt một giây
    -bộ dây truyền có nhiều loại nên co2 thoát ra cũng nhanh và chậm khác nhau còn phụ thuộc vào bạn dùng bộ trộn co2 nào vì nó cảng co2 ra yếu
    -cho nên các bạn điều chỉnh lượng men cho phù hợp nhé cho ít thì ra ít cho nhiều thì ra nhiều

Last edited: 11/3/14
  15. thanhvutruong

thanhvutruong Member

Thích đã nhận:
    3