Bình CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi hungcowa, 7/7/08.

1. hungcowa

hungcowa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tôi mới mua bình CO2 dạng khí hoá lỏng 3kg ở Nguyễn Du . Mang về nhà tôi cho sục thẳng khí đó vào bể có đúng không , tôi sục được 1 ngày rồi chưa thấy có vấn đề gì ( tôi mua đủ van + cốc trộn CO2). Các Pro có kinh nghiệm gì giúp tôi nhé

2. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Ý bạn nói "chưa thấy có vấn đề gì" là vấn đề gì ?
    Sục CO2 Mới có 1 ngày thì có vấn đề gì đâu ??
    Kg có CO2 1 ngày thì cũng có vấn đề gì đâu ??

3. ngocquy

ngocquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    vậy à,bác cứ để cho sục đi từ từ bác sẻ thấy gì à.

4. hungcowa

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bác trước nhé , ý của tôi là mình vẫn dùng được cái khí mà mình mua nguyên bình CO2 ở ngoài hàng về ý, nếu không phải thay thì tốt rồi , tôi sợ bị chết cây và cá

5. LuckyRed

LuckyRed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn cho Co2 vào hồ, nếu thấy có bọt bong bóng thì bình có chứa khí, còn ko thì chắc khí đã hết, nhưng ko để ngâm quá lâu trong hồ....cá ngữa bụng hết đó b-(b-(

6. hungcowa

Thích đã nhận:
    4
    Có tác dụng rồi các bác ơi . khoảng 1 tuần cây bắt đầu ra lộc rồi , tôi phải đi mượn máy ảnh về chụp khoe các bác coi

7. hungcowa

Thích đã nhận:
    4
    Cây của tui bị cá đĩa nó quẫy bung gần hết.

8. hungcowa

Thích đã nhận:
    4
    Mới chơi mong các bác thông cảm......không mượn được máy ảnh phải chụp bằng dt

9. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Bạn nuôi cá dĩa trong hồ thuỷ sinh là khá khó, nếu chăm được cá khoẻ thì cây cỏ sẽ tèo, hơn nữa nếu sục C02 thì cá dĩa sẽ rất yếu. Tốt nhất bạn chụi khó tắt C02 vào lúc tắt đèn, ban đêm tắt đèn nên sục 0xy

10. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    nhưng e thấy cây của bác yếu yếu sao đó.........bác dung phân nền j vâyj

11. hungcowa

Thích đã nhận:
    4
    Vâng sau 1 thời gian tham khảo trên mạng , tôi làm cái đầu tiên , về bố trí cảnh cũng không chuẩn , mong các bác thông cảm
    _ 2 gói DBO
    _ Đất sét
    _ Phân bón cho phong lan
    _ Sỏi đá
    Nhưng tôi biết vẫn chưa chuẩn , mỗi tiêu thảo và cây gì đó sống khoẻ thôi còn các cây khác là thối rễ hết . Tôi cố gắng sau đợt này khoảng cuối năm sẽ học hỏi làm 1 bể đẹp .. đẹp tý chào các bác . Tiện đây cho tôi hỏi các bác có hay tụ uống Cafe ở đâu không , hay ngồi ở chỗ nào cho tôi góp phần học hỏi với . Thanks

12. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Đây này bạn ơi, Cà phê cây Đa cạnh Cung thiếu nhi Hà Nội, 9h30 sáng chủ nhật hàng tuần.

13. bosu

bosu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi em vừa mới chơi hồ thủy sinh các bác chỉ dùm em cách mua và làm bình Co2 hồ cá thủy sinh mua ở dâu cho rẻ

14. bovippro

bovippro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cóa cách nhanh ra cò mà còn nhiều nữa chứ giá cực rẻ
    đầu tiên bạn ra chợ mua men rượu loại ta hay nhỏ cũng được nhưng tốt nhất là mua loại nhỏ vừa rẻ iền mà con dễ lên cò hơn
    cần :1 mét giây oxi ,1 ít keo 502, 1 bình nước rửa chén loại lớn khoảng 4-5 lit" ji` đóa ko cóa thì lấy bình 1.5l cũng được nhưng làm bình nào cũng ra co2 nhiều hết nhưng bình lớn thì dùng lâu hơn đối với bình 4l thì đỏ nước khoảng 2-2.5l nước là vừa bỏ 6-7 viên men rượu loại nhỏ bằng đầu ngón tay với viên lớn ta bằng quả trứng gà thì chỉ dùng nữa viên( nhớ là phải đập nát ra đóa ) + 1 thìa rưởi bột mì loại thìa cở trung ( ko to ko nhỏ) 7-8 muỗn đường cũng bằng thìa đóa luôn thế là đã cóa co2
    cách làm : đổ nước vào xong rui` bỏ bột mì + men rượu + đường ( bỏ cái nào trước cũng được) xong khoắt một lỗ vừa khít với ồng dẫn oxi (dùng dao để khoắt cho nó đẹp ) đun ống oxi vào trong nắp khoảng 2-3cm thui nha. láy keo 502 nhỏ vào quanh ống ở nắp nhỏ mặt trong và mặt ngaòi cuối cùng là đóng nắp lại , gập 6 lần ống và dùng sợi giây su để bụt lại (phải đảm bảo là chặt nghen ) lắt bình thật mành khoảng 7-10 làm rui` đem ra phơi nắng nẵng càn cao thì càng tốt chỉ cần 7-9 tiếng là đã có c02 bình nhìn trông căng cứng ra nhìn đã lắm ( nhớ sau khi phơi xong là phải lắc 1 lần nữa ru` mới đem zô dùng ) chúc các bác thành công

15. bovippro

bovippro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách làm co2 nhanh cóa mà còn manh ( rẻ tiền nữa)

mình cóa cách nhanh ra cò mà còn nhiều nữa chứ giá cực rẻ
    đầu tiên bạn ra chợ mua men rượu loại ta hay nhỏ cũng được nhưng tốt nhất là mua loại nhỏ vừa rẻ iền mà con dễ lên cò hơn
    cần :1 mét giây oxi ,1 ít keo 502, 1 bình nước rửa chén loại lớn khoảng 4-5 lit" ji` đóa ko cóa thì lấy bình 1.5l cũng được nhưng làm bình nào cũng ra co2 nhiều hết nhưng bình lớn thì dùng lâu hơn đối với bình 4l thì đỏ nước khoảng 2-2.5l nước là vừa bỏ 6-7 viên men rượu loại nhỏ bằng đầu ngón tay với viên lớn ta bằng quả trứng gà thì chỉ dùng nữa viên( nhớ là phải đập nát ra đóa ) + 1 thìa rưởi bột mì loại thìa cở trung ( ko to ko nhỏ) 7-8 muỗn đường cũng bằng thìa đóa luôn thế là đã cóa co2
    cách làm : đổ nước vào xong rui` bỏ bột mì + men rượu + đường ( bỏ cái nào trước cũng được) xong khoắt một lỗ vừa khít với ồng dẫn oxi (dùng dao để khoắt cho nó đẹp ) đun ống oxi vào trong nắp khoảng 2-3cm thui nha. láy keo 502 nhỏ vào quanh ống ở nắp nhỏ mặt trong và mặt ngaòi cuối cùng là đóng nắp lại , gập 6 lần ống và dùng sợi giây su để bụt lại (phải đảm bảo là chặt nghen ) lắt bình thật mành khoảng 7-10 làm rui` đem ra phơi nắng nẵng càn cao thì càng tốt chỉ cần 7-9 tiếng là đã có c02 bình nhìn trông căng cứng ra nhìn đã lắm ( nhớ sau khi phơi xong là phải lắc 1 lần nữa ru` mới đem zô dùng ) chúc các bác thành công