bình cứu hỏa dùng làm bình co2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi quocthai105, 11/8/07.

1. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em có bình cứu hỏa cũ, chưa rành lắm về cách làm bình, ống dẫn vô hồ, rồi cái chén gì để co2 nó nhả từng viên đó, nói chung là tất cả những gi lien quan đến co2, nếu có thể mọi người cho em địa chỉ để mua mấy phụ kiện luôn nha, thanks~X( ~X( ~X(

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Bình cứu hỏa có 2 loại lận, lỡ bình bột mà nạp CO2 vào thì nó nổ nghe vui tai lém á :D
    ống dẫn và dụng cụ trộn bạn ra chỗ anh Codai hay Cao Quý là có bán hà

3. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    vậy nếu em xài loại bình khí thì nó an toàn hơn hả? anh có thể tả cho em cái bình đó được ko?

4. giolocvn

giolocvn Member

Thích đã nhận:
    0

bình bột thì nó có cái chân, còn bình khí thì nó không có chân, và cái đáy cuả nó có dáng bầu bầu.

http://pvgasn.vn/Site/News/Article.aspx?ArticleID=140

bạn có thể đặt mấy chổ làm van, họ thay cái tay bóp cho bạn = van vặn, nếu bình còn tốt thì cứ dùng van bóp, rôì ra chơ dân sinh mua cái van gió 120k/cáí, mình có thể coi được lượng khí nén còn trong bình, và lượng khí đi ra) nhưng ra vài giọt /giây nên nó không nhúc nhích, trừ khi bạn bậm vài giây cho nó phun ra thì mơí thấy được.

5. giolocvn

giolocvn Member

Thích đã nhận:
    0

bình bột thì nó có cái chân, còn bình khí thì nó không có chân, và cái đáy cuả nó có dáng bầu bầu.

http://pvgasn.vn/Site/News/Article.aspx?ArticleID=140

bình bột thì không sử dụng được, còn bình khí MT2 2kg thì trong metro bán 272k/bình(có bảo hành),bình MT3 thì 320k/bình hoăc bạn ra Tô hiến thành, đôi diện cổng trường bách khoa, đi về phiá CMT8 chưa đến ngã 3 nguyên tri phương dọc dọc mấy tiệm bán đồ trang trí nội thất có 1 chỗ cũng chuyên bán bình cưú hoả, bình MT2 280k/bình, rôì bạn có thể đặt mấy chổ nạp Co2, đặt họ thay cái tay bóp cho bạn = van vặn 60k-120k, nếu bình còn mới thì cứ dùng van bóp,van mơí cho an toàn, rì ra chơ dân sinh mua cái van gió 120k/cáí, mình có thể coi được lượng khí nén còn trong bình, và lượng khí đi ra) nhưng ra vài giọt /giây nên nó không nhúc nhích, trừ khi bạn bấm vài giây cho nó phun ra thì mơí thấy được.

đây là bộ cuả mình đang sử dụng tổng cộng 380k tất cả là mơí (thêm vài ngàn cho đây truyền dịch và băng keo non), để phòng khách, nên an toàn là trên hết. mơí chơi nên không dám dùng bình cũ, không rành lắm lỡ nó nổ ...

p/s : sry Mod mình bấm nhầm gưỉ bài khi chưa viết xong, nhờ mod xoá bài trên dùm, mình kiếm edit mà không thấy. thx