Bình Định gác cu ký sự

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi tmc.gogang, 9/11/13.

1. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Liên tiếp mấy cây bão đổ vào miền Trung, chim mồi thì thay lông nhưng ghiền lên tới não, xách lụp chạy lòng vòng dợt mồi cho đỡ ghiền. Nhưng vận may cũng mĩm cười với mình. Hên thật!

2. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Trời........ Bác che con mồi kín bưng vậy thì làm sao bồ cắt nó chụp được.......khaaaaaaaaa. Chúc mừng bác nhe.

3. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Lụp đúng kiểu BĐ rùi, ah mà bây giờ dùng lưới này a bác?ko thấy phổ biến lưới gân như trước, kiểu lưới gân bật lên được ngay, ko cần thu vén,nhưng chống chỉ định với mồi mới!

4. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Là BĐ có cải tiến ,không giống những lụp những năm mới giải phóng tui dùng....

5. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Chúc mừng bác chủ thớt, chim mồi thay lông mà vẫn tóm được bổi. Chúc bác và mồi chiến của bác tóm bổi đều đều nhé.
    Nhân tiện bác cho em hỏi cái lụp của Bình Định hiện giờ giá bao nhiêu vậy? Có tiện lợi cho việc xách lụp đi xa được không bác. Em hỏi thật lòng đấy, mong bác hồi âm cho em biết ah.

6. Thời điểm này mà ở Bình Định vẫn bắt được bổi hả bác? Quảng Nam gác sào xả chim rồi.
    Lụp ấy ở Quảng Nam bán trên 400k, chắc nhập từ Bình Định ra nên hơi đắt hơn giá gốc. Xài cũng tạm, có những cái hay nhưng có 1 cái dở khó chấp nhận được là khó vén lưới cho kín.

7. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Chúc mừng bác Chánh, đúng là bác có mạng sát bổi thật! Kiểu này lần sau đi đánh em phải né xa.
    Thấy anh em bàn luận nhiều về loại lup này, tôi xin giới thiệu sơ vế xuất xứ xủa nó: Lụp này là do chính tay chủ topic này là ra theo kiểu: làm lụp chẳng giống ai, lợp lụp cũng chẳng ai giống mình. Hehehe...!
    Một nét phá cách mới của lụp Bình Định.

8. tmc.gogang

Thích đã nhận:
    11,366
    Thân chào hahai !Mình đã nói là hên mà-Bình định hiện giờ rất khó thu phục bổi...cảm ơn bạn đã cổ vũ một thành viên mới toanh như mình!Còn cái lụp là mình tự làm trông hơi khó nhìn...còn việc đi xa cứ choàng áo lồng bên ngoài để mồi khỏi lạnh làOK thôi! Thân ái.

9. tmc.gogang

Thích đã nhận:
    11,366
    Thân chào Bác! Bìnhđịnh vẫn thỉnh thoảng bắt được bổi,những con bổi rất trận. Còn cái lụp mình tự làm lấy và mình đã khắc phục những nhược điểm trông hơi khó nhìn nhưng chơi cũng tạm,vòng lá kết quanh cần đập nhằm ngụy trang mép lưới.vì chim cu gáy là loài chim tinh khôn,nhút nhát,hơn nữa những chú bổi đã quá trận thì chúng ta phải làm sao trận hơn nó nữa!
    Thân ái!

10. tmc.gogang

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào Hiệp!Ngày trước mua lụp nhưng không vừa ý.lụp này mình tự làm lấy trông thì không đẹp nhưng chơi cũng tạm.Tết về ghé mình chơi chuyện nhiều nhé!Thân ái.

11. tmc.gogang

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào bác!Chắc đó là lụp Bác mua có thể khắc phục;thay lưới cho vừa đừng ham thùng quá -khi vén không thể nào kín được!thân.

12. tmc.gogang

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào Bác thobau !đúng như nhận xét của Bác.lụp mình tự làm nên trông chả ra làm sao!còn về lưới-theo mình lưới gân nhẹ vén nhưng cộm đôi khi còn gay kim,nhưng sao cũng được cả -cái chính yếu là làm thế nào để thu phục những chú bổi.nhất là những chú quá trận như ở đất Bình định này!Chúc Bác vui và chuẩn bị bước vào một mùa mới -bội thu!THÂN ÁI.

13. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Thời tiết xấu không đi đánh được, lục lại kho ảnh cũ thấy có vài hình ảnh phù hợp với topic này xin phép anh Chánh bổ sung cho thêm phần sinh động:

Anh Thái Minh Chánh - Chủ topic:

Last edited: 10/11/13
  14. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chào bác Chánh! Em ở Hoàng mai Hà nội. Bữa trước bác có ghé thăm topic của em và có viết bài. Hôm nay xem ở đây mới biết dung nhan của bác! Hân hạnh đc giao lưu và làm quen với các bác. Thân!

15. CUGV

CUGV Member

Thích đã nhận:
    149
    Mấy bác trang bị quy mô và hoành tráng quá.e xem mê chết đi được.chúc các bác nhiều sức khỏe để chinh phục nhiều cu hay.

16. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Cám ơn bác tmc.gogang đã hồi âm. Thực sự là em cũng mới tập chơi, hiện chưa có lụp cây và cũng chỉ mới có 1 chú bổi tập đang nổi. Em vào dđ thấy topic của bác ở Bình Định và nghe nói lụp BĐ dùng cũng được, giá cả hợp lý. Thêm nữa là hiện em có người bạn hiện đang sống, làm việc tại Qui Nhơn lên muốn nhờ bác chỉ chỗ mua lụp giúp em. Mong bác giúp đỡ; Thanks bác nhiều!

17. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Chào bác Chánh!Nhà Nội em vào bác có vài bước chân....Vùng Cát Hiệp,Cát Lâm,Cát Sơn em thấy chim Cu nhiều nhiều lắm...Nhất định Tết này em sẽ hé thăm bác.

18. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chúc mừng chủ top, có em bổi mới, sau thấy cái lụp của bác che kín thế bổi sẽ khó thấy đấy, vài ý nhỏ mong bác bỏ qua

19. võduyanh

võduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    Bác Hiệp ở Bình Định thuộc huyện nào? mà sao dùng lồng bẫy xấu thế? Tôi ở huyện Vĩnh Thạnh, mẫu lồng bẫy rất đẹp, chỉ lưu hành nội bộ trong huyện.

tinhtinh_l, tuan_nd, HKL and 2 others like this.
  20. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Tôi ở Phù Cát,vì không khéo tay nên chỉ dùng lụp người ta làm sẵn thôi...hì hì...