Bình Dương : Tìm Gà Mồi Giúp A E !!!

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Gà cảnh, thú cưng.' bắt đầu bởi Tí Cua, 7/11/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Tình hình là đã vào mùa gà rừng, Tí Cua có chút nhã ý tìm giúp gà mồi a e mới chơi.
    Do mình làm việc này ko nhận phí nên thời gian nào rảnh mình sẽ tìm sớm, lúc nào bận việc thì chậm trễ, a e thông cảm.
    Mất lòng trước đc lòng sau, a e nào ở gần khu vực Bình Dương thì có thể lên tận nhà, mình dẫn đi mua. vì a e nào chơi gà cũng biết, lựa 10 con mồi tốt thì ko sao, 1 con ko hay thì mang tiếng, mình khuyến khích a e lên tận nơi ( vừa giao lưu vừa tự chọn con gà vừa ý ).
    mình xin đưa ra vài giá gà cho a e tham khảo :
    gà tre mồi : 500k ( chưa tập mồi ), 750k ( đã bắt bổi )
    gà lai 25% đến 50% : 800k ( chưa tập mồi ), 1200k ( đã bắt bổi ).
    gà trên 50% : giá từ 1000k cho đến 1800k ( tùy theo thành tích và các tiêu chuẩn khác mà quyết định giá gà ).
    Dành riêng cho những a e ở xa : gà dành riêng cho a e ở xa xin đưa 2 tiêu chí :
    gà đc bảo lãnh : gà dạng này do Tí Cua đứng ra bảo lãnh, a e ma về chơi ko vừa ý, mình sẽ bảo chủ gà đổi lại hoặc hoàn tiền.
    gà ko đc bảo lãnh : a e cần gà gấp mình tìm mua giúp, nhưng chủ gà ko quen thì ko thể đổi gà đc. cái này thì Tí Cua cũng chịu.
    những a e ở xa trước khi liên lạc mua gà xin tự tìm phương tiện vận chuyển giúp mình, vì chổ mình ko thuận tiện xe nên ko thể gởi giúp. ( xe ôm từ chổ mình về TP Hồ Chí Minh là 300k)
    Vì làm ko công nên nếu khi nhận đc gà mà ko vừa ý, a e có thể liên lạc lại để mình đổi gà khác, xin miễn chửi bới nha. vì chẳng ai dám bảo đảm lựa 10 con chuẩn 10 con đâu.
    Và xin nói luôn, ai tin mình và cần thì Tí Cua hết mình. ko có kiếm lời nên nếu ko tin thì xin miễn liên lạc. Thân.
    Quyền của người nhờ mua gà :
    mình sẽ quay clip gà gáy, chụp ảnh hình dáng rõ ràng cho a e diễn đàn cùng đánh giá xem con gà đó có xứng đáng với số tiền đó ko. Nếu bạn cảm thấy ko xứng đáng có thể hủy giao dịch. ( pm vào hộp thư số đt, mình sẽ đưa trực tiếp số của chủ gà lên để bạn liên lạc. khỏi lo bị ăn tiền cò ).
    A E nào cần thì đăng thẳng yêu cầu ở đây, đưa ra tiêu chí của bạn yêu cầu, và giá tiền bạn dự định mua, khi nào có gà mình sẽ liên lạc lấy số đt sau. Pm nhiều quá mình trả lời ko hết.

Cám ơn a Tú và chú trihuynh tạo điều kiện giúp Tí Cua.

Last edited: 7/11/13
    MrQM, nonick bl, boyspeed and 23 others like this.
  2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Nam muốn tìm 1 em tre lai đã bắt bổi giá tầm trên 1 củ nhưng vấn đề vận chuyển khó quá ..... cám ơn tí cua nhiều nhiều về vấn đề giúp anh em .... thay mặt tất cả anh em xin trân thành cám ơn tí cua nhiều

3. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    thế e ở tận Quảng Ninh mà muốn mua 1 e mồi thì khó quá nhỉ? gà ra tới chỗ e chắc giá phải đội lên gấp đôi mất. tiếc quá bây giời kinh tế chưa có nhiều nên ko mua được rùi.lại để dịp khác vậy..........rất cảm ơn a Tí cua đã có thành ý giúp a e đam mê gr tìm gà mồi nha!!!

4. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    anh Tí ơi sáng thứ 2 tới em mới sang anh được, em tính nhầm lịch mất hihi tối nay em mới lên xe, chủ nhật bận công việc mất nên thứ 2 em qua nha anh.

5. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    cũng muốn đầu quân thêm 1 em nữa nhưng thấy xa xôi vận chuyển gà vất vả lại sợ gà điê trên đường.cảm ơn tí cua đã có thành ý với mọi người ham món gà mồi này.

6. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    Đã tìm giúp thaidinhdung 1 con gà trống tơ. gà chưa đc vừa ý nhưng để dành thì ngon. hehe

thaidinhdung and vuongthanhthong like this.
  7. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    hehe gà về mấy anh cùng hội với em mê luôn à .cảm ơn anh Tí và anh thông nhiều nha!!!

Tí Cua and vuongthanhthong like this.
  8. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    cám ơn a Tú đã mở topic giúp e. Thank a nhiều. Có dịp gặp nhau mời a ăn phở đã luôn.

9. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    a ti tìm giúp e con gà mồi lai 50 ga tơ chơi nùa này nha. cang lai nhìu càng tốt nhé a. cám ơn a trước.

10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    tranthai cho giá gà e muốn tìm luôn nha e, tơ khoảng mấy tháng , đã cột chưa hay mới tập gáy. mả đẹp nhưng rồng hay chỉ cần dễ chơi. đưa ra tiêu chí chính xác chút thì a dễ tìm hơn. Thân

11. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    em rất cảm ơn anh TyCua về tấm lòng của anh với anh em trên diễn đàn . em muốn tìm một chú gà khoảng 1 triệu chưa tính chi phí tàu xe . em chỉ cần bẫy dc. nhiều gà bổi thôi k quan tâm đến hình dáng.đã là gà mồi 8-16 tháng tuổi .nếu anh có thể giúp em dc. thì phiền anh úp lên diễn đàn hộ em nhé.chênh lệch cũng dc. nhưng ít thui. nếu anh có dịp ra lào cai chơi anh nhé, ngoài em nhiều gà rừng lắm nó còn về tận nhà đạp gà mái nhà nữa.có chú mái lai nào để đúc gà mồi tương lai không anh ? cho em hỏi giá luôn nhá . gà mồi thì lúc nào cũng dc. anh em miền bắc quan tâm ùi vì đang thiếu gà anh ạ.chúc anh sức khỏe để còn chỉ giáo những anh em mới nhập môn :D

12. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    nhu lời ticua đã hứa. mình xin đăng kí 1 con gà mồi mà ticua tặng. khi nào chuyển gà thì chuyển luôn giúp mình nha. chi phí tàu xe mình sẽ chịu. cảm ơn ticua nhiều. thân!

13. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chào Chú tí em tìm giúp anh một em gà tre lai gà rừng nhé, giá tầm 500k trở lại, cám ơn

14. nghianghean

nghianghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Em xin đăng kí một con gà mồi nhé ( lai trên 50% đã bắt bổi ) giá tầm 1,2 m nhé anh. Mọi phí tổn em xin chịu :)

15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    vậy là nhu cầu của a e là cần mồi bắt bổi chứ ko cần hình dáng nhiều, Tí Cua sẽ sớm up hình và clip lên cho mọi người. Thân

16. Manhkk

Manhkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Với giá anh ti cua đưa ra em mạnh đây muốn có một em. Rất mong anh cho số điện thoại như vậy dễ trao đổi và thuận tiện hơn trong việc mua gà của của em. Thân

17. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    a e cứ đăng kí kiểu này thì tội mình quá, a e phải đưa 1 cái chuẩn nhất định, mình căn cứ vào đó tìm gà. chứ cứ kiều này thì mạo hiểm quá. vì mỗi người 1 ý, Tí Cua chơi mồi thì gà đẹp chủ yếu để khoe cho vui. còn bắt bổi thì ko quan trọng màu sắc lắm, tuyển kiểu đó a e ko vừa ý cũng ko đc. a e đưa riêng mồi người 1 chuẩn giúp mình. mình sẽ căn cứ vào chuẩn mà tuyển cho chính xác. cám ơn mọi người.
    @nghianghean : xin lỗi nghĩa nha, gà lai trên 50% mà đã bắt bổi rồi thì giờ giá 1m2 ko có hàng rồi ( giờ gà hàng đó nó toàn bán 1t7, trả giá nó ko bán.) Thân.
    @manhk : Mạnh đưa thông tin yêu cầu lên đây giúp mình luôn, do mình tìm giúp miễn phí nên mình muốn cái gì cũng công khai ( tránh có người bảo mình lừa đảo ), sau khi tìm đc gà theo yêu cầu của Mạnh mình sẽ đưa số đt trực tiếp của chủ gà cho Mạnh liên lạc. Thân.

Last edited: 19/11/13
  18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    Hiện giờ có 3 con mồi ( 2 con đã có bổi ), gà tầm 13-16 tháng, a e đăng kí lại giúp để mình biết tiêu chuẩn chính xác mà gởi số đt của chủ gà cho a e nha.

nghianghean thích bài này.
  19. nghianghean

nghianghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    2 con có bổi giá cả thế nào anh Ty Cua? loại gà lai 25% đến 50% phải không ạh.? em muốn 1 con.

20. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chú tí ơi anh cần 2 em gà lai, không cần gáy hay, miễn sau hình dáng đẹp là được giá rẻ cũng được nuôi làm cảnh mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.