bịnh gì lạ quá ?ai biết chỉ dùm

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi dungvu, 26/12/07.

1. dungvu

dungvu Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của tui vây duôi tự nhiên mất màu dần và biến thành màu trắng trong suốt như vây cá con., nhìn kỹ không có nấm . NHƯ vậy là bệnh gì hả các bạn? chữa trị bằng cách nào ? ai biết chỉ dùm với,cám ơn rất nhiều

2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Uhm bệnh cũng lạ nhỉ nhưng mình nghĩ là chắc cho do nước và môi trường sống của cá cả thức ăn nữa đó là những tác nhân chính gây ra các loại bệnh đấy.Bạn có thể coi lại hệ thống lọc, chất lượng nước đã tốt chưa.Nếu bạn muốn mọi người giúp rõ hợn thì bạn nên trình bày rõ là nuôi cá gì bị bệnh nuôi chung với loại gì và kích thước hồ thế nào và cho ăn loại thức ăn gì.Mong cá bạn mau khỏi bệnh

3. Tuanhalfmoon

Tuanhalfmoon Member

Thích đã nhận:
    3
    Đuôi cá bị mất màu

Chào bạn,

Theo mình đuôi cá của bạn bị mất màu và chuyển sang màu trắng là bởi vì các lý do sau:
    - Sắc tố của cá bị tác động bởi thức ăn, có thể bạn đã cho các ăn nhầm thức ăn có độc tố.
    - Môi trường nước chưa được xửa lý tốt và cá đã bị nhi64m bệnh.
    Cách khắc phục duy nhất là phải thay đổi nước nhanh chóng, ngưng không cho cá ăn trong 3 ngày, sau đó thay nước cho các và cho ăn lăng quăng trở lại và không nên cho ăn nhiều.
    Chúc bạn thành công.

4. dungvu

dungvu Member

Thích đã nhận:
    0
    thành thật cám ơn bạn Tuanhalfmoon va bạn Liongonzalez dã góp ý ,.bye nhé

5. dungvu

dungvu Member

Thích đã nhận:
    0
    ca 1 bịnh lạ....

bạn Galongez oi, cá của mình là con kingcamfa khoảng 3 ngón tay, nuôi một mình chú ta trong hồ 40-60. MÌNH cho ăn cá chép,tôm kèm thúc ăn khô hiệu X.O. BẠN À.2.3 NGÀY THAY NUOC MÔT LẦN MẦTI SAO BỊ NHƯ VẬY?

6. dungvu

dungvu Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh Xin LỖi DÃ DỔi Ten BẠn. Liongonzalez MÌnh VÔ Ý QuÁ !