Bình luận về chú chim quý.

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi huuchi, 20/11/08.

1. huuchi

huuchi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    Mời các bạn tham gia bl thế nào là 1 con chim quí ?
    tôi xin được khởi động:
    -nếu tôi được người bạn hoặc người quen,tặng chú chim về nuôi để thưởng thức.(về chất lượng chú chim loại trung)
    với tôi đó là con chim quí.
    với các bạn thì thế nào?(nếu không phải là tặng,cũng được).

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Con chim nào tôi cố tìm về nuôi là con chim quý của tôi, có thể (giá trị) nó ko bằng của bạn tôi cho..!!!!!!

3. huuchi

huuchi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    bạn rất bản lỉnh.vậy là chúng ta đã có 2 chú chim quí.xin mời các bạn tiếp tục.

dinhcongphap thích bài này.
  4. con duong mua

con duong mua Active Member

Thích đã nhận:
    23
    dối với mình ( 1 người rất mê chim). dĩ nhiên là rất quý chim rồi. theo mình thì nếu bạn dang nuôi chim thì phải yêu quý và chăm sóc cho tụi nó thiệt tốt. rất vui khi dưoc làm quen với mấy ban.

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Theo mình thì chú chim nào củng quý, không quý sao bạn để nuôi!

tongquan and hufahp like this.
  6. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    đúng rùi tất cả những con chim mình nuôi đều là chim quý hết.nuôi chúng lâu ngày mình cũng có tình cảm với chúng rùi dù con chim đó giá trị như thế nào với người khác ko wan trọng nhưng đối với mình nó vẫn quý.

7. huuchi

huuchi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    gởi các bạn:
    con duong mua+dong nghiep+nhoc con.
    các bạn nói rất đúng và chắc các bạn cũng đồng ý là những người mua bán chim ,họ cũng nuôi đấy,nhưng không chắc tất cả họ đều yêu quí chim (xin lỗi mình không ác ý với người mua bán, mình chỉ bình luận thôi).
    còn nữa chuyện này có thể có,đó là tên trộm chim.hắn cũng nuôi, cũng yêu quí,nhưng ...(hỏng biết viết sao nữa).
    chúc các bạn vui, và xin mời, chúng ta cùng tiếp tục.

8. gahoang

gahoang Active Member

Thích đã nhận:
    3
    ko biết đam mê nào có thể tả nổi niềm đam mê chim của mình, tuy ko có nhiều kinh nghiệm bằng nguời khác nhưng đối với mình những con chim tự tay mình lựa hoặc người khác kính tặng đều rất có giá tri,người choi chim phải biết tính cách từng con chim 1, chim nào cũng có cái nết của nó hết nếu nắm dc thì chủ chim sẽ rất dễ dàng chăm chim mình đúng hơn, mấy bạn biết ko, mình mê chim đến nỗi mỗi lần cho chim tắm mình đều đứng trong nhà nhìn ra nhieu con chim ko chiu tắm vậy mà cũng đứng xem thế nào nhiều lúc chóng mặt ấy chứ,hi,nhưng khi mình đã nghe dc con chim của mình cất tiếng hót và dc người khác khen thì lúc đó khỏi phải bàn, đi đâu về nhà mệt mỏi nghe chim hót là quên hết tất cả, mỗi người trong chúng ta khi tham gia vào diễn đàn này mình dám khẳng định rằng tất cả đều có lòng đam mê nuôi chim với tất cả chúng ta những thứ mình chăm sóc và nuôi nấng đều là những con vật cưng những con vat quý cả,mình nói hơi nhiều nhỉ, hihi,thân chào mọi người nhe'

mihanoi and ThuanNguyen like this.
  9. meoconyeudau

meoconyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Đối với tôi chú chim nào cũng quý, cho dù giá trị của nó không đáng là bao. Nhiều lúc đi làm về mà được chăm sóc cho chúng cũng thú vị lắm, nhìn chúng hót mà quên hết cả mệt mỏi

10. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thớt bình luận nhạt quá, khi đã chọn được con chim ưng ý rồi thì con nào chả quý. Không quý thì đã chẳng chọn

phuckrongno thích bài này.
  11. ha_vien_ngo

ha_vien_ngo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Theo tôi thì trước khi mua chim thì người chủ phải tìm hiểu kĩ về loài chim đó, nếu thấy phù hợp với sở thích với mình, mà tìm được chim đúng theo yêu cầu thì nó là chim quí, còn chạy theo thị hiếu của công chúng mà ko mà bỏ qua cái " tôi" thì mua chim quí của người nó chỉ là con đắt tiền. Mình góp vài lời nếu ko đúng xin bỏ quá.

12. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nuôi chim đó là mọt thú vui và là một niềm đam mê cua môi người.cái cảm nhân của người nuôi chim .cái con mà mình yêu mên .thì đó mơi là chim quý

13. balua618

balua618 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    theo em .. con chim quý là con chim do chính tay mình chọn ra và cũng chính tay mình nuôi nó lên thành những con chim hay .. đây k nói về quý ở chổ tiền bạc mà nói lên được kết quả thành công khi mình biết bỏ công chăm sóc :D:D

14. methienkim

methienkim Member

Thích đã nhận:
    0
    với mình thì mình luoi nó lâu thì mình có tình cảm với no và mình yêu nó thích nó thì mình cảm thấy nó quý

15. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    có thể đối với mình thì quý nhưng vào tay người khác thì tầm thường, vì mỗi người chơi có cách nhìn và công sức bỏ ra để nuôi khác nhau, vì có người nhiều tiền mua về chơi có người không có tiền thì đi bẫy về nuôi lên.

16. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    theo mình chim quý thì đúng nghĩa đen của nó là con chim được mình yêu quý, nhưng e nào mà là hàng độc thì lại càng quý

huy-NB and ONGBAPCAY like this.
  17. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    mình mới chơi con chim lửa bổi chiều hôm qua, hiện tại là nó vô cùng quí vì nó dạng và có nhiều cái ưu điểm mà mình mới chơi lần đầu tự cho :D hy vọng nó ko bị gì, nó mà bị gì thì chắc sẽ quý hơn, dữ hơn The Beastle luôn.

18. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Con chi quý theo tôi cũng như người vợ quý. Có thể cùng là dân chơi nó quý với Bác nhưng lại không quý với tôi. Con chim quý là con chim mình ao ước và khát khao nhất nay cầm được trong tay.

19. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chim tôi nuôi dù hót hay không nó cũng là chim tôi quý ! chỉ cần ngắm là đủ rồi ( cá cảnh đâu có biết hót sao vẫn quí => chim cũng vậy )

20. tranhoanganh

tranhoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Đối với mình mọt con chim quý là một con chim hót khá tốt và phải do đích thân mình chăm sóc kể từ lúc chưa hót

mithuyen thích bài này.