bình nguyên xanh

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi desperator, 10/10/07.

1. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    cuối cùng thì thế giới thủy sinh đầy sức hấp dẫn của mình cũng đã khiến cho bà chị khó tính mê mẩn, quân lệnh đưa ra là hãy set up cho chị một cái hồ như thế...ờ như thế với đầy những yêu cầu của một người tay ngang nhảy vào một thế giới đầy hấp dẫn này, và ok. hợp đồng tay ngang đã được ký tắt cho ra đời một cái bể với thông số : 60X60X45 ( hôm trước nói với BL là 80X80: sorry em nhớ nhầm I-| )
    nền trộn chủ yếu theo nguyên liệu như Huunguyen đưa ra, tỉ lệ có chút khác và thay tracatu bằng vi sinh Tribat
    Co2: 2 giọt/s
    đèn: 3 bóng 60 jebo
    cây cối: CTN, NMC lùn, cỏ đỏ, huyết tâm lan, diệp tài hồng lá tròn-lá kim, tiểu trúc diệp, biệt liên, rong lụa tím, thủy cúc...
    dân cư: bút chì, hồng mi, thần tiên...
    và đây là kết quả sau 2 tháng
    chính diện

chếch xuống chút xíu

2. desperator

Thích đã nhận:
    4,967

góc phải

cỏ cây chen đá lá chen hoa góc trái

3. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    hắt từ trái sang
    thêm một shot xéo từ trên xuống

cô công chúa nền giữa các thường dân, nhưng mới nghe được thông tin là công chúa không sống thọ bằng thường dân hi hi anh BL nhỉ

4. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn ui cho mình hỏi tí nha,bạn dùng 3 bóng đèn sao mình thấy những cây bạn kể có cây lá màu đỏ mà sao nó không đỏ vậy bạn? TCN có bò không dị bạn?

5. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    wow... Đàn thảo chẹp quá trời luôn dị đó,..................................................

6. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    thêm một shot tối tối xem thế nào nhỉ?

bà chị khó tính tay ngang thì nói là cũng tạm được nhưng cười thì tít mắt, không biết trong lòng thế nào nhưng tôi biết là trái tim thì đã bị sức hấp dẫn vô hình của thế giới thủy sinh mê hoặc mất rồi, cũng như tôi hay các bạn từ lần đầu tiên chiêm ngưỡng vẻ đẹp và rồi giơ tay chạm vào cái thế giới ấy, ngay từ lần đâu tiên chúng ta đều biết chúng ta đã " fall in love".

7. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    hehe gặp chuyên gia thiết kế đèn đây roài, cũng khuya kinh nhỉ? cũng như một số anh em khác, em cũng đang thử công thức nền được Huunguyen post lên này, nhưng em cảm thấy cây đỏ trên nền này không phát huy được màu của nó, ánh sáng thì em nghĩ là đủ mạnh.

8. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Trân châu nhật, đàn thảo mọc được là ok rồi. Cây nào cũng sống. Nói chung cái gì cũng có ưu khuyết điểm của nó. Cứ ngồi...chờ chủ nhân cái nền post tiếp công thức siêu việt gì đó thì cây sẽ đỏ ngay ấy mà :D.
    Hồ đẹp quá còn muốn gì nữa chời :) .
    Spam: Cái tên hồ là "Bình nguyên xanh" mờ, cần chi cây đỏ :D.

9. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Hồ này thật đúng tên gọi đó bạn, tên cũng hay. Nhưng mình có ý kiến này:
    Sớm muộn gì cái đám thuỷ cúc cũng sẽ phá tan cái bình nguyên của bạn.
    Mình nghĩ nên chăng thay bằng một loại cây khác??
    Mấy loại cá to không phù hợp với bể này đâu.

10. hai_dylan150

hai_dylan150 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    tui xin thay mặt đảng và nhà nước xin chúc mừng hồ này đẹp......

11. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Bể đẹp quá, xanh mượt, khen người chăm bể nhọc công và kiên nhẫn với thủy cúc quá!:applause:

12. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cây cối xanh tươi mà không bị rêu bám là thành công quá rồi Des ui...
    Hình chụp cái mờ cái tỏ nên cần cải thiện tay súng nhá...:p
    Làm cho mình 1 cái mà thưởng thức đi!

13. panda

panda Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ của anh TCN xanh tốt quá, nhưng sao em thấy NMC có vẻ lép vế nhỉ. Anh có thể cho em biết thêm về quá trình chăm sóc bể (bể anh hình như không có rêu) được không? Cảm ơn anh trước !!!

14. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    @GC:
    cảm ơn chị quá khen, em còn phải học hỏi chị và mọi người nhìu lắm. ngắm hồ chị setup và chụp mới thật sự là có hồn và " quyến rũ" làm sao. kiên nhẫn với thủy cúc chỉ vì em thích cái màu xanh của nó, và lời khen của chị là kết quả cho sự kiên nhẫn ấy nhỉ=P~
    @ BD:
    híc hồ mình set cho mình thì bị chê wài, set cho người khác thì mới được lão khen mới....đau híc. tại vì súng dỏm cho nên bắn hoài mà không trúng hồng tâm được#:-S , khi nào sắm được súng tốt thì..he he:D ( bắn kém đổ cho súng í mừ). bi giờ bựn quá không có thời gian set thêm hồ cho mình được với lại bị gã cá heo xanh dụ cho uống thuốc mê moss roài, có bồ mới mà wên mất câu "vợ cả vợ hai cả hai đều là vợ cả":laughing:
    @ Akira:
    sau một thời gian sôi nổi tung hê và cuối cùng là tranh cãi, mình cũng tò mò muốn tìm hiểu xem liệu người mới có thể tìm thấy thành công ở khía cạnh nào không và có thêm nhiệt huyết để chơi tiếp không khi khởi đầu từ nền này, và không quan trọng người post là ai, chủ nhân thật sự là ai nhưng có lẽ cũng sẽ mỉm cười....
    phải kím thêm chục cây tonia nữa có khi mới đạt :D
    @ Khanhdo:
    mình đủ hiểu thủy cúc như thế nào, cái gì cũng có giá của nó mà bạn. kể từ ngày setup đến giờ số lần cắt tỉa mình cũng không nhớ hết nhưng bạn thấy không nó vẫn nằm trong ý đồ của mình và không đến nỗi tồi nhỉ?:blushing:
    với thần tiên, bạn hãy thử một lần rồi xem bạn sẽ bít ngay mà:blushing: tất nhiên đừng thả chục đôi kiểu như nuôi neon nhé:crying:
    @haidylan: cảm ơn lời động viên của anh.
    @Panda:
    vì ý đồ của anh là thía mà, chứ nếu mà không để cho NMC hay cỏ đỏ lép vế TCN thì có lẽ hồ này gọi là "chiến trường xanh" mất..
    như các anh em khác truyền kinh nghiệm cho thôi, lúc đầu tuần thay nước 2 lần 30%, sau này thì cố gắng tuần 1 lần. không rêu chắc là do may thôi hì hì

Last edited: 10/10/07
  15. khanhbinh

khanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hồ đẹp quá bạn ơi.
    Cẩn thận với hẹ nước là sao hả anh B_D?

16. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Mình cũng nghĩ bạn rất chịu khó cắt tỉa và rất hiểu về thuỷ cúc, nên theo ý mình thay vì bỏ công nhọc nhằn thế thì nên chăng thay một loại khác. Đây là ý kiến riêng muốn đóng góp cho hồ của bạn. Còn quyết định dĩ nhiên là do bạn mà thôi. Thân

17. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    cảm ơn ý tốt của Khanhdo nhé=P~ , chỉ vì bạn nói không sớm thì muộn nó sẽ phá tan cái bình nguyên nên mình mới giựt mình...hì hì. màu xanh của nó không phải cây nào cũng có được. cũng chỉ vì yêu nên khổ thôi, mà các em thấy được yêu chiều nên càng làm tội làm tình~X( . xem ra cũng giống các bà nhà ta nhỉ, xì pam chút ha ha ha

18. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Hồ của bạn đẹp thật đó nhưng nó có bị rêu tóc màu đen không mình cũng xài nền đó chăm sóc rất kĩ và thay nước thường xuyên nhưng vẫn bị rêu,bạn có bí quyết gì k chia sẽ cho mình và mọi người với?

19. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Hồ của bạn đẹp lắm, cây cối lên rất xanh. tôi thích nhất đám đàn thảo và cỏ đỏ mọc ra từ kẽ đá. Bạn cố gắng chăm đàn thảo nhé, nhòm nó xung quá thích ghê.
    Những cây như thuỷ cúc có thể cắt tỉa nên chẳng có gì đáng ngại
    Một điểm chê không nên có: hình chụp:D

20. desperator

Thích đã nhận:
    4,967
    @Cuoi:
    em cũng rất thích cỏ đỏ, NMC chen chân và luồn lách trong các khe đá lắm anh Nguyên ự, ấn tượng wá nên sau này hồ nào cũng cố chen lấy một ít tiểu cảnh kiểu như vậy. ( vì thích tranh thủy mặc của TQ wá đấy:) )
    em đã bẩu là tại súng mà lị không phải iemmmmmm.:laughing: