Bio-fish Mv

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi ghien ca rong, 18/8/07.

1. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đã thử qua nhiều thuốc trị bệnh phân nhớt trắng và bỏ ăn(cả tháng rồi) nhưng không thành công.VD: bluenacine,bubble,metronidazole,ampi-sf(XÀI XONG KHÔNG CÔNG DỤNG MỚI CHUYỂN QUA XÀI CÁI KHÁC) vừa ngâm vừa bơm vô miệng và tuân thủ tốt theo liều luợng chỉ định và cách sd nhưng không thành.em nghe nói có gói men tiêu hoá dạng bột dùng bơm trực tiếp vô miệng cá là BIO-FISH MV của công ty MAiViet liệu việc bắt cá lên ngày 3 lần bơm vô miệng vậy có sao không?anh có bán thuốc này không và xin anh cho em nhận xét vầ thuốc này(tác dụng tốt?)Mong anh EM giúp chứ con cá này em mua với HƠI CAO.Sao cá bỏ ăn cả tháng mà nó vẫn bơi bình thường vậy anh em?dù nhát nhưng khi không người nó bơi bình thường.cảm ơnn anh em

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Không phải thuốc tiên đâu mà trị liền là thành công bệnh sình bung trị 10 ngày chưa chắc hết nha bạn

3. dang0212

dang0212 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình e cũng bị như bác ghiền cá rồng, cũng trị đủ thứ thuốc, từ viên thuốc nhộng vỏ màu đỏ rùi đến thuốc của nhật màu vàng, thuốc metrodinazol cho người, tình hình cũng như thế, k khả wan gì cả.~X(
    ngoài những thuốc trên còn thuốc nào nữa k ạ? chứ tình hình kéo dài cũng cả tháng rui...
    làm ơn giúp e với ạ...

4. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bluenacine,bubble,metronidazole,ampi-sf là các loại kháng sinh phổ rộng, tức là diệt nhiều loại vi khuẩn, kể cả loại gây hại và không gây hại cho cá.
    Khi cá của bạn bị phân trắng tức là các loại vi khuẩn hoặc ký sinh trùng có hại ở mức cao hơn vi khuẩn có lợi, chúng làm cho hệ vi khuẩn đường ruột bị mất cân bằng.
    Hiện tại bạn có thể dùng BIO-FISH MV theo cách: bơm vào miệng cá theo chỉ dẫn trên bao bì, nên chuẩn bị trước một cái xy lanh (bỏ kim ra), có nước thuốc được hòa trong đó, lấy 1 cái khăn ướt để dưới đất sau đó vớt cá ra đặt lên khăn và bơm khoảng 5ml nước thuốc vào miệng cá, phần còn dư cho luôn vô bể.
    Nếu bạn không muốn bắt cá ra ngoài thì bạn có thể cho 1g BIO-FISH MV vào bể theo lượng 1g/100lít nước, sục khí 24/24, 2-3ngày bổ sung 1 lần, không cần thay nước, cách này tác dụng chậm hơn bơm thuốc vào miệng cá. Tuy nhiên lại làm cho nước ở hồ được sạch hơn.

Trong thời gian dùng BIO-FISH bạn không nên dùng bất cứ loại kháng sinh nào, vì đây là những vi khuẩn sống, nếu bạn cho hóa chất hay kháng sinh vào hồ, sẽ mất tác dụng của BIO-FISH.
    Kinh nghiệm nhỏ nhưng hiệu quả cao, bạn có thể tham khảo.
    Chúc cá của bạn mau khỏi bệnh.

5. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đã dùng kháng sinh thì kô nên dùng Vi Sinh và...ngược lại.

6. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    xin các bạn cho mình hỏi mình có thê mua men tiêu hoá BIO-FISH MV ở đâu trong TP với giá 10 nghàn 1 gói không?(Cao quý...?)Tại mua ở Nguyện THông giá 15 nghàn 1 gói.mình xài 10 gói lá lỗ hết 50 nghàn rồi.nhà xa quá không chạy lên bình thạnh mua được.MÌnh tính mua 5 gói..mình không gửi tiền vô tài khoản được,chỉ có thể mua trực tiếp.gấp.cảm ơn bạn nhiều lắm.

7. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn muốn đổi thuốc thì nên để 3 ngày sau mới cho thuốc khác vào (nhớ cho than hoạt tính để khử bớt thuốc cũ) nhưng mình khuyên bạn nên tiếp tục điều trị bằng kháng sinh tiếp...bạn nên tham khảo cách điều trị của mình trong mục :"kinh nghiệm trị nấm đường ruột của thantai_lahan "...bạn đang dùng metro vậy nên tiếp tục với nó + thêm Subtyl và Bio_Dexa như mình hướng dẫn...hoặc bạn hỏi cách điều trị của ban "ray 8910" đó chỉ trong 24 tiếng là khỏi...chúc bạn thành công...Thân...Vài dòng góp ý!!!