Bio knock số 4! knock ao 2 em!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi LINHVO, 21/8/07.

1. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Do thấy có dấu hiệu bị ký sinh trùng nên ra ngoài tiệm hỏi mua thuốc người ta bán bio knock số 4 làm theo huớng dẫn 1 giọt/ 10 lít nước 10 phút sau cá đen thui chúi đầu xuống góc hồ. chờ đợi một thời gian, tình trạng càng trầm trọng đệ sợ quá thay bớt 50% nước và cho than hoạt tính vào bộ loc; cá vận không đỡ tí nào tới chiều thấy không ổn đệ đánh liều mua 1 viên supradine (thuốc bổ cho nguời) hòa tan vào thau nước và bắt thả mấy chú cá yêu vào khoản 20 phút sau đó thả ra đến tối thì đa số khỏe lại nhưng có 3 chú không tiến triển và tới sáng hôm sau thì 2 chú King _ Nữ Hoàng ra đi (do hai chú này nhỏ con hơn). Đúng là một kinh nghiệm nhớ đời. em xin chia sẽ để các bác góp ý và rút kinh nghiệm cẩn thận hơn khi dùng "Bio knock out" cám ơn các bác quan tâm.!.=;

2. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi,bác làm sai rồi đó!Lúc bác bỏ thuốc vào thì đương nhiên cá sẽ bị đen mình hay nhát(giống như bị dị ứng thuốc vậy đó nhưng rồi cá sẽ lại bình thường thôi) đằng này bác lại thay nước làm cho cá bị mệt rồi lại bắt ra thau ngâm thuốc bổ nữa như thế thì con cá bột nào chịu nổi?[-( Mình xài bio-knock hoài à,mình chưa thấy cá chết lần nào (nếu có chết là bác cho liều thuốc quá nhiều thôi)

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ĐÚng dấy bạn hôm trước mình cho thuốc nấm vi vào hồ cá nó bơi loạn xạ người đen thui ah nhưng khoảng nửa tiếng là hết, mà mình xài thuốc liên tục trong 3 ngày lận. Bạn thay nước với bắt nó ra làm nó kiệt sức nên mới chết hoặc bỏ thuốc quá liều rồi. Hic kinh nghiệm đáng nhớ

4. chebuoi0112

chebuoi0112 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi cá bị kí sinh trùng có biểu hiện làm sao ạ. Em mới nuôi cá nên kô bít xin mấy anh thông cảm

5. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    rồi ....một kinh nghiệm vô cùng quý giá ,thành thật chia buồn ?????

6. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thật là cảm ơn các huynh nhiều lắm đệ sẽ rút kinh nghiệm lần sau, mà khoản bao lâu thì mình "sổ" cho mấy cụ cưng một lận các Bác nhỉ? hay là khi nào có dâu hiệu bị bênh thì mới dùng thuốc các bác cho thêm ý kiến để em và mọi người cùng học hỏi. cảm ơn đã tham gia. chúc các Bác và LH cưng mạnh khoẻ.!.

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _Bio Knock là gì vậy bạn???sao kô nói rõ luôn thành phần nó gồm những gì để ae biết mà tham khảo!Những gì mà có đuôi hay đầu là Bio theo tớ nghĩ đó là Men Vi Sinh,,,hoặc liên quan đến đường ruột,tiêu hóa...!!!Mà dấu hiệu cá bị nguyên sinh nhìn bên ngoài thế nào hả bạn???Nguyên sinh có kích thước nhỏ li ti sao thấy bằng mắt thường???

8. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bio knock có nhiều số mà phổ biến là số 2 và số 4. là một loại thuốc trị bệnh nấm và ký sinh trùng của Thailand đó bạn. còn nó có nguồn gốc Vi sinh hay không thì mình hổng rõ.
    Còn những con "trùng nguyên sinh" trong hồ mình cỡ 0,5 - 1mm có thế thấy được đặc biệt là khi bập đàn thì thấy rất rõ nhin rất mất mỹ quan hồ cá.

9. dell

dell Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi bạ à. mình cũng có làm như bạn nhưng thấy cá cứ mằm ở góc hồ ko à. lâu lâu bị co giật nữa, mình so nên thay nước rồ cá trở lai bình thường.