bloodworm????

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 26/11/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em mới thửr cho KLU em an bloodworm(nghe Tây nó đồn là tốt lắm):laughing: ....Có bác nào thử chua?Nó được đặt trong 1 cai vỉ như là vỉ thuốc í.(fai dder trong tủ lạnh)Chỉ co điều là thả ra nó bi chìm nên cá em ăn hơi khó khăn 1 chút...mà ko biết nhiều lần như vậy co gây ra xệ mắt hay ko nữa.

2. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bloodworm ? Theo phần mềm tự điển Lạc Việt , nghĩa tiếng việt là :
    - con sâu có đốt màu đỏ
    - bọ chỉ đào
    - bọ gậy
    - cung quăng
    Không biết nó là loại gì trên đây , nếu có hình chụp thì hay quá .

3. ninh1502

ninh1502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nó là con sâu đỏ ý mà. Thường thường thấy cho cá đĩa ăn. Ko thấy ai cho cá rồng ăn mấy. Giống y con bọ gậy. dài hơn 1 tí. Con này chắc không nhiều dinh dưỡng như tôm và superworm.

4. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    dạ,nó la cái laọi giun đo đỏ y' các bác....con này em thường thấy cho cá cảnh ăn=>hiệu cá cảnh nào cũng có.em thấy bà chủ hàng cho ăn,nên em cung mua về cho an thử...thấy chú ta chén ác lắm.Ko hỉu giá trị dinh dưỡng ra sao?

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá ăn được thức ăn đóng hộp là zui cả nhà rồi,nếu có điều kiện bạn nên cho em nó ăn lâu dài.(nghe nói tă khô này chứa nhìu vitamin lắm, và đặc biệt tốt cho HL)

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    tên VN là trùng chỉ đông lạnh hay trùng vĩ đông lạnh loại thức ăn này thường được những người nuôi la hán ưa chuộng.Đối với cá rồng tác dụng không hiệu quả là mấy,tốt nhất là tôm mà thôi.

7. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình chưa thấy con này nhưng nghe tên thì tạm dịch là trùn Huyết; nếu là trùn huyết thì dân câu cá khá chuộng, đây là giống trùn biển khá tanh sống ở Vũng Tàu, Cần Giờ được bắt về bán cho dân câu, thường rộng oxy để sống. Mùi tanh rất bắt đối với loại cá da trơn sống tầng đáy như Bông Lau, Ngác hoặc tôm càng ... nhưng có nhược điểm là giá khá cao. Mình cũng chưa bao giờ cho cá rồng ăn thử.

8. hotung202

Thích đã nhận:
    3
    cá em chén loại này ác lắm...1 ngày em chỉ dám cho có một viên nhỏ thôi.còn đâu là cho ăn superworm,thạch thùng....em gửi hình cho các pác tham khảo nhá....loại này ngày xưa em thấy rất nhiều ở cửa hàng cá cảnh ở VN.Mong các pác chỉ giáo thêm....
    1 vỉ em đã dùng vài viên http://img401.imageshack.us/img401/2395/image058bx7.jpg
    1 viên khi tan ra http://img401.imageshack.us/img401/1794/image059cw2.jpg

9. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Chính xác là trùn chỉ đông lạnh.bạn không nên phí tiền mua mấy loại này cho cá rồng ăn mà còn thêm dơ nước.Cứ tôm là chính bổ sung sâu ăn dặm thêm là ok.