Bớ bà con cô bác ơi! Cá nhà em bỏ ăn và nổi trên mặt nước

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Bình Minh, 4/8/06.

1. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh các chị ơi!
    Cá của BM mấy hôm nay không chịu ăn uốn gì hết và nổi lình bình trên mặt nước. 2 hôm nay lại cọ mình dưới đáy hồ và vào ống lọc có phải bịnh nấm không há, BM đã ngâm thuốc nâu trị nấm nhưng vẫn không hết. Giúp BM với!!!!!!!!!!!:(

2. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu là cá dĩa thì tăng nhiệt lên đi, và sau đó sử dụng kháng sinh là bảo đảm trị bách bệnh

3. Độc cô cầu bại

Độc cô cầu bại Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo như mô tả thỉ cá của bạn bị nấm và rận rồi, bạn cần phải nhanh chóng chạy chữa cho nó thôi không thì sẽ gặp rắc rối với chú cá của mình đấy. Tôi sẽ cho bạn hai địa chỉ để mua thuốc trị bệnh cho cá nhé :
    1. Tiệm bán cá của Ông Mập tại đường thuận kiều, nằm tại góc đường Phạm Văn Chí và Thuận kiều đối diện là bệnh viện Chợ Rẩy, gần Điện lực Chợ Lớn.
    2. Tiệm bán cá cảnh và đồ dùng cho việc nuôi cá cảnh Cao Quý nằm trên đường Trần Hưng Đạo - Quận 5 đối diện là đường Nhiêu Tâm.
    Khi nào bạn đến mua thì nhớ mô tả cho kỷ bệnh tình cá của bạn nhé. Chúc bạn thành công và cá của bạn mau chóng lành bệnh.

Last edited: 4/8/06
  4. Bình Minh

Bình Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    hahaha:laughing: Cá của BM ăn rồi anh em ơi :laughing: :laughing: mừng quá