Bồ Câu dữ! làm sao đây!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Xiao X, 8/10/07.

1. Xiao X

Xiao X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lần trước X nói có bắt đc 2 con bồ câu ... 2 tháng rồi ...bi giờ mới quyết định cắt cánh ... thả nó ra ... trên sân thượng .... mỗi lần mình đi tới là con trống nó chạy tới cắn giống như xâm phạm lãnh thổ của nó ... mình chạy thì nó dí vòng vòng:devil: [-( ..bbotay ....mẹ mình lên phơi đồ cũng bị nó cắn ... sao cho nó hết cắn đây ...nó cắn đau pà cố ... hồi trưa bị nó cắn đâu quá mình lấy miếng gổ rõ vô đầu nó mấy cái :laughing: vậy mà ko biết sợ ....cắn nữa :mad: ... đã ỉa nhiều rồi còn dữ nữa :sick: ... làm sao cho nó hết cắn vậy ?!?!?!?!

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bạn nên cho nó lên chảo và mua con mới thôi chứ khó thuần những con chim giữ như vậy lắm

3. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    nhữn con hung dữ thường dạn người , mau đẻ , bạn ko biết thì thôi đừng nói bậy mua con khác về rất nhát , dù cắt cánh nhưng khi thả ra thì kiếm đường lũi mất
    còn xiao nói bồ câu cắn đau ah`? mình thấy cũng đâu có gì đau lắm đâu , nuôi bồ câu thì phải chấp nhận phân của chúng thôi ngoại trừ nuôi trong lồng chứ nuôi thả thì dọn dẹp hơi bị phê đó :laughing: , khi wen nhà thì chui rút trong nhà gù chim mái thải phân tùm lum ....kinh ...

4. trandanghuan

trandanghuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Tây hay ta mà dữ thế hả bạn.Cách xử lý tốt nhất là xoong thế là ok đảm bảo ko cắn