Bồ câu lai với Bông Xanh

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi candyboy, 13/8/07.

1. candyboy

candyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho e hỏi , có khi nào con bồ câu bắt cặp với Bông Xanh kô a.e có con Bông Xanh mái , còn con bồ câu kô bít đực hay mái nữa hi`hi`.Cặp bồ câu nhà mình mới đẻ lần nữa hy vọng lần này hôk ăn trứng.mình kô dám thay nước sợ nó sốc ph ăn hết trứng.Ph nhà mình la 6.5-6.9

2. HOANG345456

HOANG345456 Member

Thích đã nhận:
    0
    BỒ Cau VÀ BÔng Xanh VẨn BẮt CẬp Binh ThuÒng.cÁ SẺ KhÔng An TrỨng NẾu Moi TruÒng NuỚc TỐt NẾu NƯỚc DƠ CÁ SẼ An TrỨng DÓ.cÁ BẠn De Duoc May Ngay RỒi?

3. candyboy

Thích đã nhận:
    0
    mới đẻ tối hum wa a , tới hum nay đc 1 ngày go`i,mình kô dám thay nước sợ nó ăn trứng , hihix, vậy cặp bồ cau với BONG XANh của mình cũng sắp[ đẻ go`i,nó rùng mình hoài.Hum nay thấy trứng ít đi 1 chút go`i,nhưng nó ăn trứng bị hư a ( mình thấy nó ăn mấy trừng màu trắng thui) vẫn còn nhiều trứng trên giá thể , vẫn còn hy vọng .
    hho`ho`.nhưng hum wa nó chưa đẻ mình lỡ bỏ con lau hồ vô go`i,,tới nay vẫn chưa vớt ra sợ cá hoảng., 2 con cá mạnh dễ sợ , nó đẩy giá thể vô trong kẹt luôn ^^!

4. candyboy

Thích đã nhận:
    0
    hixhix,ổ trứng nhà mình nó ăn gần hết lun go`y.còn có mấy trứng à , hixhix chắc nó để dành buổi tối nó đói bụng gòi xực lun hixhix

5. danthanh

danthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bông xanh

Thường thì các tay chuyên nghiệp có thể ghép bất cứ loại cá nào với nhau để cho ra giống mới bạn à, còn nếu nuôi chung bầy nhiều loại khác nhau thì tình trạng khác giống bắt cặp với nhau diễn ra bình thường.
    Khi chuẩn bị cho cá đẻ bạn đừng cho cá lau kiếng trong hồ cá để, đó cũng là nguyên nhân dẫn đến chúng ăn trứng, trường hợp nữa là cặp cá bạn còn tơ nên chưa có kinh nghiệm trọng việc sinh sản phải vài lần rồi có kết quả.
    Không phải nước dơ mà cá ăn trứng đâu bạn ơi, muốn tỷ lệ nở cao thì chất lượng nước phải đáp ứng đủ các yêu cầu cần thiết (bạn nên tham khảo những bài viết trước).
    Một số góp ý nho nhỏ mong các anh em đóng góp giúp.

6. HOANG345456

HOANG345456 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghiệm cũa minh thì bạn nen mua xanh metylen cho vao ho cá lúc cá dang giữ trứng thì sẻ bảo vệ dc o trứng ko bị hư.chúc bạn thành công và có dc nhiều cá con

7. HOANG345456

HOANG345456 Member

Thích đã nhận:
    0
    thường thì cá bồ câu ít chịu nuoi con.nếu cá an trứng thì bạn phải kiểm tra lại ph và theo minh nghỉ thì bạn phải kiểm tra lại nước của bạn.hien tại mình cũng đang có 2 cập cá giữ trứng đang nở

8. candyboy

Thích đã nhận:
    0
    dạ , cám ơn mấy huynh đã tận tình chỉ dẫn hihi,...........