bồ câu nhà mình

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi minhtientn, 18/8/12.

1. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    thấy ae nuôi bồ câu mà thấy mê có vài em bồ câu thịt bó lên góp vui cùng ae và chút hội bồ câu ngày càng có nhiều người thích loài chim dể thương này mong được giao lưu cùng ae yahoo minhtientn102[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] minh tiến thân chào!

2. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Chim thịt to và đẹp đấy bạn nuôi được lâu chưa bạn

3. minhtientn

Thích đã nhận:
    600
    mình nuôi củng gần 1 năm rồi nuôi thả chơi thấy chúng to bay tới bay lui củng đẹp hihi thèm nhửng chim kiểng đẹp lắm mà kinh tế chỉ cho phép nuôi loại này thôi hjhj thỏa mảng niềm đam mê!

yeuchimthucanh thích bài này.
  4. yeuchimthucanh

Thích đã nhận:
    573
    Không quan trọng miễn là bạn thích nó là được dần dần sau này kinh tế cho phép mình sẽ nuôi được thôi bạn ah mình cũng thích chim thịt to và đẹp lắm chỗ mình toàn chim lai xấu lắm

5. minhtientn

Thích đã nhận:
    600
    bạn nói chính xác bồ câu mình thì mình thích hjhj nuôi nó từ chưa mới biết ăn không h đẻ hết rồi về tới nhà ra nhìn thấy rất vui hjhj mình thích loài to xác càng bự kg cang tốt không quan trọng màu hj

6. yeuchimthucanh

Thích đã nhận:
    573
    Loại này có phải bồ câu titan không bạn nếu trưởng thành trọng lượng có thể đạt được 1kg hay hơn không bạn

7. minhtientn

Thích đã nhận:
    600
    không có 1 kg đâu bạn từ 50g tới 80g thôi bồ câu của mình là pháp titan và bồ câu gà pha vào cho lai cho ự con và đẹp hj

8. yeuchimthucanh

Thích đã nhận:
    573
    oh như vậy cũng đẹp lắm rùi đó loại bồ câu gà cũng bự, còn loại pháp titan thì siêu nặng kết quả là
    bự+ nặng=ự con và đẹp, nhưng bay nhảy chắc kém lắm phải không bạn trông nặng nề thế thì bay sao nổi hihihi

9. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Titan là Bồ câu gà Pháp nên ko thể đạt trọng lượng 1kg.
    Bồ câu gà Mỹ ở VN cũng khó kiếm loại 1kg/con lắm, mình cũng đã đi kiếm khá nhiều nơi, tới nơi thì cân được 1kg, mua về đến nhà cân lại thì chỉ 800g.

10. yeuchimthucanh

Thích đã nhận:
    573
    Sao lúc mua thì được 1 cân còn lúc về chỉ còn 8 lạng hả anh có phải người ta nhồi bánh đúc vào diều chim không anh hay mình nuôi không đúng kỹ thuật
    Oh thế vậy cái giống bồ câu titan còn gọi là bồ câu gà pháp ah giờ em mới biết liệu có giống bồ câu nào nặng đến được 1 kg không anh hay chỉ là đồn thổi thôi

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

Sao lại lúc mua được 1 Kg còn mua về được 800g người bán lừa mình hả anh, liệu có thật bồ câu nào nặng đến 1 kg không hay chỉ là đồn thổi đánh vào tâm lý tò mò thích thứ lạ của người chơi không anh?

11. minhtientn

Thích đã nhận:
    600
    mình nghe hay thấy rao bồ câu nào cũng nói gà mỷ thực tế h kiếm gà mỷ thuần rất khó bồ cau gà giờ trợn lượng thường chỉ 7 đến 8 g thôi bồ câu gà chỉ được bự xác chứ không có kg đâu rất nhẹ còn gà pháp thì được nặng kg hihi h nuôi bồ câu gì mà không được miễn mình thích và thấy đẹp là ok

12. bach hac

bach hac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    muốn chim giống to phải tìm loại VN1 loại này có con trên 1kg! trước trại thụy phương rất nhiều ! vì nuôi không có kinh tể lại đẻ thưa lên đã bán ra hết cho dân rất nhiều! tuy nhiên dân mình cho ghép trống với chim lai lên giờ tim được 1 con trên 1kg rất hiếm! anh hùng đông anh hiện đang có 1 chú mái màu đỏ nặng đúng 1kg khi chim ở thể trạng đói chay!

13. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Chính xác bây giờ tìm ra chim 1 kg không dễ mà nếu có giá rất cao. Chim đang đẻ tầm 5.000K đến 7.000K mà không có hàng đâu. Chim to vậy nên đẻ rất kém và vụng về đạp bể trứng và chết chim con.Nên cần có chim nuôi vú thì được. Nếu anh em nào trên diễn đàn có chim tầm 1 kg xin up lên cho mọi người mở mang tầm mắt nhé.Thân !

14. HÒA ĐĂK NÔNG

HÒA ĐĂK NÔNG New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ là do họ nuôi mập và ít vận động nên nặng; còn mình đem về do đi đường sút cân quá Bác !