Bồ câu phấn nhà em đây, các bác bình loạn nhá

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi tranviethoai, 1/8/06.

1. tranviethoai

tranviethoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Vừa rồi nhận được mật báo trên MagicAqua có cá lạ mới về, em phi 1 mạch từ đầu này đến đầu kia của HAN xem thực hư thế nào.
    Đến nơi thấy có 1 bể các loại bồ câu da rắn, bồ câu đỏ và thòi ra 1 em BỒ Câu phấn (tiếc là do vận chuyển xa, em còn lại đã ra đi :( ) , khoái quá em ẵm luôn. Hôm nay chụp hình post lên mong các bác cho điểm con nhà em xem nó có được gọi đúng tên là Phấn không, nếu đúng thì nó được mấy điểm? Bọn em ở vùng xa vùng sâu, hiếm khi được chơi đồ xịn, mong các bác mở mắt cho bọn em các bác nhá :laughing: .
    [​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cũng là con đó đây này. Ông Vinh nhà ta chết mê chết mệt em này nhưng lại lăn tăn sao lại có 1 con. Con đĩa đó đúng là hồng phấn đó.

3. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    bác Hoài nhà ta ăn mảnh nhanh quá. Đúng là cướp trên giàn mướp. Em ở ngay gần đó mà lại để bác săn trước mới đau chứ.
    Ha ha, đùa đấy. Rất chúc mừng bác thu nạp được 1 em xinh đẹp, chỉ có điều hơi có vài đốm muối tiêu. Nếu hết được thì quá xá
    Rùa

4. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Con này đúng là hàng thửa rồi bác Hoài ạ,không bị đốm đen da trắng hồng ,trông xung lắm,đầu gồ ,vẩy đều, chắc là X men.:applause: :applause:

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đúng đó anh Hoài à, con này tương lai sẽ muối tiêu nhiều đó, em chụp Macro nên phóng to ra nhìn rõ muối tiêu nhỏ lắm lắm, nhìn mắt thường khó phát hiện lắm, con này mầu rất đẹp, dáng cũng đẹp nhưng đuôi lại 1 mầu đen đen, có làm cách nào cho hết màu đen đuôi được không nhỉ.

6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Hê hê, bác Hoài ơi, bắt nó rồi đó à? Hôm đó nếu mà còn 01 đôi thì em nẵn tay trên của bác roài, chán quá nó chỉ có 1 mình. Bác mua con đó giá = bao nhiêu vậy, hôm đó em thích nhg vì có 1 con nên k hỏi giá!

7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    wow..đẹp quá bác ơi...phần vây lưng vây bụng còn xanh nữa...nhìn yêu ghê cơ !! hixx tiếc là chưa được chiêm ngưỡng ở ngoài thật !!

8. koilover

koilover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    Chúc mừng bác Hoài, phải khao thôi. Em đang định mua cá HCM ra tiếp đây, có ai theo canh bạc tới này không.

9. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    canh bạc đó chơi đi, cho tớ đăng ký với nhé! liệu có loại phấn hồng như con của bác Hoài k nhỉ, em định kiếm mấy đôi nho nhỏ!

10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em thích con như thế này, anh nào biết chỗ bán ở Han thì chỉ cho em nhé.
    1
    [IMGO]http://img220.imageshack.us/img220/7049/checrtql4.jpg[/IMGO]
    2
    [IMGO]http://img220.imageshack.us/img220/1831/cherry20spot20lsspt5.jpg[/IMGO]
    3
    [IMGO]http://img220.imageshack.us/img220/2830/rlss11os9.jpg[/IMGO]
    Chắc là khó tìm lắm.
    Nếu đặt trong TP HCM mà được như vậy em mua cùng các anh 3 đôi luôn.

11. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @GHT:Ồ,GHT thích "hàng độc" quá,mấy em giống như vầy nghe nói bác Lãng toàn phải đi rước từ nước ngoài về ko đấy,nhưng đúng là chỉ nhìn hình thôi là đã ngất ngây roài,GHT xem có giống mấy con này không,Click vào đây

12. aquarius

aquarius Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    óe óe ....sao trông nó giống cá cobalt wé bác hoài ơi , bác thử để đèn chiếu từ trên xuống và chụp 1 phát ko có flash xem sao ạh ? ...

13. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Em đầu Tú thích là bồ câu Tiger cũng là giống mới,mấy con sau là báo đốm giống đang được thịnh hành ,mấy đồ này phải nhờ các bác trong Nam sưu tầm hộ cho.

14. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Các bác ở HAN đúng là lạc hậu :rolleyes: , các bác mới xem ảnh thi hoa hậu vòng sơ tuyển các bác đã khen hết lời rồi :laughing: . Nghe các cao thủ trong kia phán kia kìa, thế mới là sành điệu chứ :-S
    @ Aquarius!
    Quả đúng là múa rìu ko thể qua được mắt thợ :blushing: Bạn đúng là chuyên gia rồi, bái phục bái phục :applause:

Ê xxx và các bạn,
    Đừng hy vọng kiếm được mấy đôi phấn nho nhỏ mà đẹp như xxx đang mơ ước, vì đơn giản là cá bé sẽ không biết được đẹp xấu thế nào, chỉ khi nó lớn hẳn mới cố định được mầu sắc và hình dáng. Vậy các bác máu chơi thì phải chọn cá to, ít ra phải 9-10 cm mới được các bác nhá, đừng tham loại 5-6 cm cho rẻ rồi sau này lớn lên, phấn hồng nó biến thành phấn nâu thì mệt lắm :laughing: :laughing: :laughing:

15. HIPPO

HIPPO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con bồ câu phấn của bác tranvietthoai sao mình bể màu hết rồi, em thấy con đó cũng được thui, tại mình có bể rồi.
    @GHT: hai hình cuối của bác là con beo "lửa",:eek: loại này là "siêu mẫu" đó, con bự như dzậy(như hình) mà "beo" nhiều, nhuễn, đỏ rực như dzậy đem đi thi chắc chắn có giải:laughing: giá của nó thì ......tuỳ độ cao của "âm vực" mà người bán có thể=)) và theo em biết beo là loại khó mua nhất.

16. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    3 Con cá em pót lên là hình trên trang web của mỹ đó, nhìn mà thèm quá các anh à. Mua được bọn chúng chắc phải gọi cứu hỏa đến dập lửa ở túi mất. Độ PH nhà em lại đạt gần 8 thì chỉ hợp với nuôi la hán thôi.

17. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn này cũng hay ghê , mê đúng con cá hàng độc, con da beo mắt và hiếm hàng lắm đó bồ....

18. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hàng hiếm thì đắt phải không anh. Em có biết phân biệt cá đĩa loại nào với loại nào đâu, khổ thế đấy, nhưng loại nào đẹp là em biết ngay mà. Đi chơi với vợ em toàn phải đeo kính đen và không được quay trái, quay phải, khổ thân cho cái mắt em.

19. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Hi hi, vậy là chú GHT làm nghề Giám khảo hả? Chuyên chấm điểm các loại, kiểu như hoa hậu, người mẫu ... hả =))

20. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    các anh ở hà nội phải không , trên dường lý chính thắng trong Tp.HCM co mấy cặp beo lửa người bán nói là hàng mới nhập từ Thái về khoảng 4inch kêu giá 800k . Có nên mua không mấy Huynh . em mua cặp trắng tuyết 400k (3inch) trông cũng rất đẹp , em chờ cho mấy con beo lửa đó "nhập tịch VN " rồi mới chơi .... Đã "beo" rồi mà còn thêm "lữa" nữa ... xin lỗi ... chịu không nổi ....