Bồ Câu Sư Tử

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi TS_Tuan, 13/4/08.

1. TS_Tuan

TS_Tuan Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là đàn bồ câu sư tử đã được tôi nhân giống ra.

anthinh thích bài này.
  2. TS_Tuan

TS_Tuan Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào bạn Tran thanh liem bạn nhận xét chính xác. Cách đây 3 năm mình đi qua Hoàng Hoa Thám Hà Nội thấy có một con bồ câu đực lông đầu cổ dựng che mất đầu , hỏi người bán họ nói là bồ câu sư tử nhưng chỉ có mỗi con đực. Mình mua về và lấy con mái vàng rơm gép vào và các con của chúng nở ra không có đầu giống bố. một năm sau con mái mẹ bị chết, mình đã chọn một con mái là con của chúng gép với con bố thay cho con vàng rơm mẹ đã chết. Và thế là con của chúng (thế hệ cháu) đã xuất hiện lông dựng giống con bố, và bây giờ nhà mình đã có khá nhiều con giống bố. Trong cũng khá đẹp nhưng không được chuẩn như con bố. Mình cũng đang đi tìm con mái chuẩn nhưng chưa thấy ở đâu có. Nếu bạn nào biết ở đau có thì cho mình biết nhé, mình cám ơn.

3. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Oày ! Lần đầu tiên em thấy loại bồ câu này đấy :X ! Trông hay quá đi :X !

4. jin

jin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    ủa lai tùm lum nó ko bị đồng huyết à chú?? cháu nghe nói lai vậy hay bị lắm mà con bố nhìn đẹp thiệt có gắng tìm con mai cùng giống đi chú lai ra bán lại cho cháu 1 cặp nha ^^!

5. tranthehoi

tranthehoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    chim bồ câu trống của bạn là bồ câu sư tử tháicòn con mái là con bồ câu thái, bạn nên kiếm 1 con bồ câu sư tử mái nữa để ra được chim con gốc và đẹp, ở sài gòn vài chỗ có ban bồ câu sư tử đó, nhưng giá bây giờ cao lắm. O73 nhà mình cũng nuôi rất nhiều giống bồ câu : 14 giống tất cả, bồ câu sư tử ý, gà banh, vảy cá, bông cúc, thổi kèn, xòe, kỳ lân, gà mỹ
    ở giống bồ câu khi đẻ ra một cặp trứng thông thường 80% là có trống và mái, ở bồ câu đồng huyết không quan trọng lắm

mình gởi hình cặp bồ câu vảy cá, bồ câu kỳ lân cho cac you xem

Đây là cặp bồ câu sư tử ý của mình, chúng đang ấp chắc 15 ngày là sẽ nở con

Last edited by a moderator: 5/9/08
  6. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chú ts_tuan lâu lắm rồi không thấy lên 4rum, không biết kiếm được bồ câu sư tử chưa ??