bố cục đá thế này có được chưa ae!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi tranthehien, 4/5/12.

1. tranthehien

tranthehien Member

Thích đã nhận:
    2
    ae chỉ bảo mình nhiệt tình nha...mình gà mơ lắm...mình kh có lũa ...chỉ duy nhất đá tổ ong này là nhiều...chuẩn bị cây cỏ, phần cứng cũng đầy đủ ròi...jo chuẩn bị set thôi...KT hồ của em: 80x40x45...cây em tính trồng là: TCN, cỏ nhật,hẹ nước,NMC và 1 số loại đi vào suối lấy được...đèn có 2 máng của anh Vũ, lọc cũng của anh Vũ...nền RH màu nâu...anh em tư vấn cho mình tí về phần trồng cây nữa...về tưởng tượng của em thì: mong muốn có 1 cánh đồng xanh...bên trái nhô cao và bên pải đồng cỏ...thấy đọc trong mấy bài dạy setup...nên setup theo trí tưởng tượng sẽ dễ hơn...

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

em chưa nghĩ ra thêm bố cục thế nào vs đá này nữa...có cần nâng phần cục đá chính lên cao hơn nữa không .:)

ngoc_tanlong thích bài này.
  2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nếu a muốn làm 1 cánh đồng thì e nghĩ viên đá chính hơi to và ko có cùng hình dáng với 2 viên bên cạnh...a hãy thử làm theo 1 bố cục dá nào đó sẽ dễ hơn là bể đầu tay làm theo tưởng tượng của mình ...chúc a sớm có bể hoàn thiện