Bỏ LH wa chơi betta cần hỏi

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi anderson_b509, 24/8/07.

1. anderson_b509

anderson_b509 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới chơi BT được vài tuần thui.:applause: Mà có 1 đống thắt mắc cần hỏi đây:
    Mình mua 2 con Bt ngoài Lưu Xuần Tín 30k/con.1xanh 1 đỏ.Về nuôi trong hồ kiếng 13x13x15, cho 2 con kè nhau. Lúc đầu thấy con màu xanh sung lắm nhưng 1 lúc ssau nó có vẻ sợ con đỏ lắm.ko cho kè nữa. Cho con xanh vào chậu sành khoảng 2 lìt nước +lá bàng_+muối hột +để chổ hơi tối sau 3 ngày lấy ra kè tiếp nó vẩn sợ ,và từ đó nó có dấu hiệu xuống sức, mình mẩy tuột màu lợt nhách nhất là phần đầu, bỏ cá mồi váo nó vẫn ăn bình thường,cho nó dí cá mái, nó rất muốn dí nhưnmg mà giống như ko có sức chỉ phùng mang dí vai cài rồi đứng im lun. #:-S Bó tay với nó,còn con màu đỏ thùi vẫn bình thường gặp con nào cũng kè hết mình nhìn cũng khá đẹp.Ah cho mình hỏi câu cuối: cá BT đúng nghĩa thì lúc nào nó cùng xòe đuôi hết hay là chỉ có luc kè nò mới xòe vậy.Cá của mình chỉ khi nào kè nó mới xòe thui hichic=P~

2. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    @ anderson : cá betta chỉ khi nào gặp địch thủ mới kè và xòe đuôi thôi
    con xanh của bạn có thể nó bị nhát hoặc là dấu hiệu lão hóa sớm đấy nếu bạn đã làm thế mà ko đc thì cũng hơi khó đó
    hay là bạn thử bỏ cá mái vào cho nó rượt xem và lại tiếp tục ủ tối nhớ là cho ăn ít thôi để cho nó đói đó

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    chà ,bỏ la hán là thế nào,cho hết rùi hả bạn,mình cần la hán làm đồ chơi nè
    betta thì nui dễ mà,quan trọng bạn mua loài nèo vậy,mới biết chơi mua con 30k mà loài nào,haftmoon hả,cá khi kè mới xòe đui,ko nhất thiết phải cho kè con khác,có thể cá sợ,cho kè với chính nó,bằng cách cho xoi gương là được rùi,cá sợ thui chứ kiệt sức trừ phi bạn cho nó đá nhau,đá nhau thì ko nên chơi cá 30k,cá bị hư vây sẽ xấu,bạn cho thở õi vào giúp cá hồi sc,để yên cá đừng phá nó nữa là xong