bộ lọc nào thích hợp cho hồ nhỏ??(15*40)

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lovesickmissyou, 26/6/06.

1. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác đừng có cười em nha, em định làm cái hồ 15*40, vì thế diện tích rất nhỏ, vậy nên dùng lọc nào là tốt nhất?
    cảm ơn các bác nhiều!!

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Lọc nước cho hồ cá trên thị trường rất đa dạng về kích cỡ và tính năng. Love cho mình hỏi bạn dùng bể siêu nhỏ đó vào việc gì? Nếu để nuôi cá cảnh với loại cá cần đến ôxi hòa tan trong nước thì nên dùng loại Atman đặt chìm trong bể có dải công suất máy từ 2w trở lên, theo mình nên dùng loại atman đặt chìm 10w đến 15w vừa lọc vừa sủi. Còn nếu bạn chơi bể thủy sinh mini thì nên dùng loại treo thành bể (Lọc kém) để tạo dòng là chính cho bể rất phù hợp.
    Còn rất nhiều loại trên thị trường bạn nên đi trực tiếp ra ngoài cửa hàng tham khảo rất thú vị.
    Thân.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Với bể siêu nhỏ như vậy Lovesick tốt nhất chỉ sử dụng bộ lọc treo trên thành bể như GHT đã giới thiệu (với điều kiện bể ko có thanh dằng bên trong mới sử dụng được loại lọc này),với máy bơm 10-15W dù là nhỏ nhưng khi đặt trong thể tích nhỏ như vậy cũng tạo hiệu ứng "dòng xoáy",e nuôi cá hay cây đều ko tốt,Love suy nghĩ kỹ nhé.

4. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    còn có các loại máy lọc chìm mini, khoảng 2.5w đến 5w...

5. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
  6. lovesickmissyou

Thích đã nhận:
    0
    em định làm hồ thủy sinh mini, nếu làm lọc như ddhuans giới thiệu thì tốn diện tích quá( vì chiều dài chỉ có 50 cm). Có ai có cách nào khác không?
    Cảm ơn!

7. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Chào lovesick missyou : Nếu hồ của em có chiều dài 50 cm. thì em có thể xài lọc Thác hay còn gọi là lọc Treo JEBO 503(không nhớ chính xác) hoặc lọc ngoài ATMAN EF -1(anh đang xài cho hồ 30X30X30).

8. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Lovesick ơi.bể thủy sinh nhỏ cở này thì rất khó trong việc trồng và chăm sóc cũng như sắp xếp cây đấy,tuy nhiên bạn vẫn có thể tham khảo thêm về các bể Nano.

9. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Nếu thế bro tính làm bể thủy sinh Nano à?
    có thể vừa làm vửa post hình cho anh em xem được ko?

10. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    lovesick missyou ui, mình thấy bể 30x30x30 của anh Fah rùi, vừa xinh vừa dễ thương, theo Pyramid, nó ấn tượng hơn bể lớn, nhưng nghe nói:
    - Phải có tay nghề hơi bị vững mới nên chơi, vì ít nhất bạn cũng gặp phải 1 vấn đề hơi bị to về sự biến thiên nhiệt độ trong ngày hơi bị cao.
    - Trang thiết bị khá tốn kém: đèn, lọc... cỡ này đều rất xinh, mỗi tội giá đắt
    - Bạn nên xài lọc ngoài, cái Atman EF-1, như anh Fah chỉ, vì không chiếm không gian bể, vốn đã nhỏ...

11. lovesickmissyou

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe khái niệm lọc ngoài nhiều lắm, nhưng chưa thấy nó như thế nào, ai có thể chỉ giáo được ko ah?Và giá cả nó như thế nào?
    Nếu làm Hồ THủy Sinh theo đúng nghĩa thì mình không dám làm, vì đòi hỏi quá nhiều thứ.
    Mình chỉ muốn làm một cái hồ trong đó trồng những cây bình thường thôi( có nghĩa là dể sống và rẻ).hihi

12. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Tại lúc đầu em nói về hồ của em chung chung qu1a làm cho anh cũng phải trả lời chung chung theo#:-S . Hồ TS đúng nghĩa chưa chắc là tốn kém, nó sẽ tốn kém khi mình đầu tư không hợp lý và đúng cáchb-( . Hồ của em có thể dùng lọc Treo(Thác) cũng được vì gía cũng mềm 50-120 k tùy công suất.

13. lovesickmissyou

Thích đã nhận:
    0
    Spam 1 chút nha( khỏi mắt công tạo topic mới): ai có thể cho em 1 vài cây trồng thử được không ah?( Cỏ hay bất cứ cây gì cũng được)
    Thanks