___Bộ lông đuôi lửa___

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi leojin, 14/7/08.

1. leojin

leojin Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào mọi người!!1 bộ lông đuôi lửa có 12 cọng 8 trắng 4 đen, theo mình nhớ thì 2 cọng đen áp chót dài khoảng 2/3 2cọng cuối thì phải, mình vừa bắt 1 chú lửa bị rụng mất 2 cọng dài nhất nhưng mình đo thấy 2 cọng đen áp chót dài tới 17,5cm, vậy nếu nó = 2/3 cọng dài thì tính ra đuôi chú lửa này cỡ 27cm là đúng không nhỉ, mình đang băn khoăn nãy giờ không biết chính xác không vì mình chỉ có 1 con không biết sao mà so sánh, nhờ huynh đệ nào có chim ở nhà kiểm tra thử xem đúng là 2 cọng áp chót cỡ 2/3 cọng dài không, với lại có ai chỉ dùm mình cách post hình với muốn post len cho anh em xem thử. Chú lửa này là lửa sẻ nhỏ xíu mà đuôi dài cỡ đó chắc cả gia tài mình luôn...xin giúp đỡ

2. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    không phải con nào cũng như vậy bạn ơi tùy theo con thôi.

3. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Có thể như bạn nói nhưng bạn cần cho mồi thật tốt thì 2 cọng đuôi kia sẽ dài ra.ok! chúc bạn thành công.

4. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Hay quá làm sao bạn biết hai cọng dài 17,5 kia là 2 cọng áp chót may lỡ đó là hai cọng chót thì sao.
    Mà nếu đúng đó là 2 cọng áp chót thì bạn có cả một gia tài đó vì theo cách tính như vậy thì 2 cọng chót sẽ gần 27cm nếu bạn cho chim ăn đầy đủ và sung túc.
    Mình thì chưa bao giờ thấy chú lửa nào đuôi dài 27cm cả chỉ thấy 23cm thôi, nhưng như thế cũng đã quá dài rồi.
    Chúc bạn có chú chim đẹp ráng mà nuôi nha :D

5. leojin

leojin Member

Thích đã nhận:
    3
    Thanks mọi người khi nào đuôi em nó ra rồi mình post hình lên cho mọi người xem, hiện giờ đang lận đận vì bị chủ nhà không cho nuôi nên đang gởi

6. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Nếu đúng đuôi dài 27cm chim không bị gì hết mình mua 1tr trở lên. Nhưng mình nghĩ 2 cọng bạn đo là 2 cọng đuôi lao cuối cùng. sốDT:0907770128