Bỏ muối vào nước trong hơn?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi danghuy, 18/10/07.

1. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em sài nước giếng bơm lên để hồ chức chỉnh ph bằng soda, sau đó để qua nagỳ bơm vào hồ cá, lúc trước thì nước không trong mà vàng vàng , khi thay vào hồ cá 400l bỏ khoản 300g muối bể máy lọc thì sáng ra bất ngờ nước trong vắt, mình không biết là do nguồn nước giếng thay đổi hay do bỏ muối làm nước trong vắt ...
    vài dòng thắc mắc mong anh chị giúp đở , cảm ơn trước

2. dungdieu

dungdieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Theo tôi thì ko phải bỏ muối vào nước trong đâu, mà là do nước trong hồ tự lắng phù xa xuống đó, bạn kiểm tra xem đáy bể có lắng cạn bẩn ko.

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đồng ý với ý kiến của bạn dungdieu , nước để 1 thời gian thì các chất cặn bẩn sẽ lắng xuống thôi , không có chiện muối làm trong nước đâu .

4. danghuy

Thích đã nhận:
    0
    không phải do lắn đâu vì mình có xài máy lọc mà , mình đang nghi là do nguồn nước , tối nay về xem thế nào , dù sao cũng cảm ơn hai bạn

5. danghuy

Thích đã nhận:
    0
    tối hôm qua mình về thử bơm nước vào hồ chứa thì mình phát hiện ra là do nguồn nước do mình dùng nước giếng nên không ổn định lúc thì trong vắt lúc thì vàng vàng , không biết có cao thủ nào biết vụ này không ? xin chỉ giáo với
    Trả lời cùng trích dẫn

6. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    quả thực là cho muối vào thường là nước sẽ trong lên rất nhiều-cơ sở khoa học chắc là có nhưng chỉ có mấy bạn giáo sư và phó giáo sư mới giải thích được chuẩn mực!!!

7. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu bạn xài máy lọc thì thử kiểm tra lại bông lọc koi sao bạn , nguồn nước ngầm thường không ổn định đâu