Bộ sưu tập cá rồng của MANHLONG

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi manhlong, 10/3/07.

1. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    chú quá bối này mình mới mua về chơi,các bạn đánh giá dùm

2. manhlong

Thích đã nhận:
    372
    chú cá này được mua từ trại king star(malaysia),còn 1 chú màu tím nữa mình sẽ đưa hình lên sau

3. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em quá bối này của bác đẹp quá:applause: :applause: :applause: con này có màu vảy vàng lại ánh xanh,đầu vàng nữa chứ ,ba vây đuôi căn xòe kín ,cho em hỏi con này của bác được bao nhiêu rồi mà màu sắc đồ lên nhìn kinh thế,con này càng nhìn càng thích

4. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác mạnh long bây giờ cũng chuyển sang đam mê cá long hả!(cá rồng)bác quá đỉnh thật đấy!ko còn gì nói đc
    cá màu mè very good,vây rộng căng đều!mắt ko xệ,nở hậu râu thẳng!dám nói 1 câu con cá này cũng phải cỡ từ 4-6 ngàn,size chắc hơn 40 cm chứ chả chơi nhỉ!đúng là tuyệt đỉnh tuyệt đỉnh

5. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Phải nói em này tuyệt! :applause: Chỉ có chăng Bác vác con này về với cái giá chắc không dưới 2.500usd?theo mình nghĩ con này Bác vác của tay thương gia lái cá Malai!!! Đang xâm nhập chuẩn bị triển khai nuôi mô hình "trại" và để xuất khẩu và cung cấp tại thị trường VN trong tưong lai không xa.Vài nhận định trên có gì không đúng xin lương thứ bỏ qua cho mình nhé.Thân ái xin chào bác,chúc mừng bác vác được chú cá đẹp:D

6. manhlong

Thích đã nhận:
    372
    longvangchauuc nói đúng đó,mình nhậ cá từ malay,và mình cũng hơp tác với họ để lập trại và nhập cá rồng bán vào thị trường vnam,nhưng những con cá này mình chỉ nhập để chơi trước đã
    ảowana:bạn đoán đúng hết rồi,hehehe

7. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3

Tuyệt đẹp! Bác có bán không ạ? Giá bao nhiêu? Bác post hình con màu tím sớm ngay được không? Cảm ơn Bác.

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    con Qb này của cty thiên ân phải không bác?con này đã đẹp lắm rồi con QB tím kia đẹp tuyệt vời luôn.

9. manhlong

Thích đã nhận:
    372
    trinh phuong an:đúng vậy đó trinh phuong an.2 con đó mình nhập về làm mẫu,còn 1 số con nữa thì giữa tháng 3 này về.khi nào về đủ hết thì mời các bạn qua xem thử nhe.

10. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    khi nào có đủ số bác nhắn tin em 1 tiếng cho em tham quan.biết đâu e mua mở hàng 1 em nhỏ thôi.nuôi cá nhỏ thì thích hơn & quan trọng là ít hao hơn.

11. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Cá đẹp quá, tuyệt đẹp ! Con cá này nếu bán, giá cả tại Saigon chinh xác là bao nhiêu ạ ?

12. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    đề nghị cho thêm nhiều ảnh nữa để mọi người được chiêm ngưỡng à! vấn đề là có thể phân biệt được là cậu hay cô không ạ?còn giá cả không dám hỏi sợ tróng mặt lắm ( như đi xe đò lên Đà Lạt mất )

13. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~ =P~

14. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    ông trời ác quá sinh ra ta mà sao còn sinh ra con quá bối làm gì để ta thèm nhỏ nước miếng thế này?

15. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Con nì nếu tôi đoán không lầm thì là con lai của quá bối và HL . Nó được nét đẹp tổng hợp của cả hai dòng máu "quý tộc", thì làm sao mà không là cành vàng lá ngọc .:p :applause: :applause:

Rất mong được chiêm ngưỡng dung nhan của em QB nền tím còn lại .

16. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Để em đoán mò dùm cho bác Moneyless về giá em này:D,hôm đi dự ofline có nghe bạn Trần Anh Hùng nói về mấy chú quá bối tím tuyệt đẹp này,nhưng giá cả không thể biết chính xác được,ngoài trừ Bác Long và tay thương gia MALAI:p ,nhưng em đoán tầm em này từ 2.500usd --->3.000usd nếu muốn rước về,hi vọng em nó nằm trong tầm này:D ,nếu ngoài tầm chỉ có Bác Long cho Bác chính xác nhất thôi:p.Thân ái xin chào Bác

17. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chào LVCU cùng các anh em ! mình đã nhận được tin của bạn rồi xin cảm ơn nha ! Để cho chính xác mình sẽ đến cửa hàng cá của ManhLong xem thử, vì hôm họp mặt xong là mình đi xem cá và cũng có ghé xem lại con KLQB mà mình đã nói thì vẫn còn nguyên ở đó nhưng đã có người mua rồi, nhưng nếu đúng là nó thì giá tại Tp.HCM khoảng 3500USD đến 4000USD ( giá trên chỉ có tính chất tham khảo vì thật sự giá bao nhiêu thì mình không thể biết chính xác, chỉ có người bán và người mua là biết rõ nhất).

18. manhlong

Thích đã nhận:
    372
    trananhhung:con quá bối này là con các bạn đã xem ở tao đàn,con màu tím thì bạn cũng đã tới nha anh Hán xem rồi và đã chụp hình bên vietlinh,còn mấy con đó thì mình cũng muốn để nuôi thôi,nên kg ghi giá mình mua lên đây,mong các bạn thông cảm nhé.

19. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Con cá này thì đẹp quá rồi còn gì nữa? Cửa hàng cá Manhlong mà ở HN thì chắc sẽ được nhiều anh em ủng hộ lắm đấy

20. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào anh Long! tôi cũng nghĩ ManhLong là anh rồi nhưng không chắc lắm bây giờ thì khẳng định 100%, khi nào khai trương Cửa hàng cá rồng ( theo lời mô tả của anh có thể nói lớn nhất Tp.HCM) phone cho tôi nha "Quảng cáo dùm anh luôn đó không tính phí đâu" . Nếu con KLQB tím ở nhà anh H anh không làm mẫu nửa thì cũng phone cho tôi anh em ngồi lại lấy Casio ra bấm mấy cái coi sao.
    Chào anh em Aro! nếu theo lời anh ML thì chú cá này khác với chú cá tôi xem tại nhà anh H nhưng cả 2 con này tôi điều biết ,về dáng cá và màu sắc thì con tại nhà anh H đẹp hơn con này nhiều nhưng về Quá bối vảy qua lưng thì con này hơn con kia ,tùy theo sở thích của từng người nên không biết con nào đẹp hơn.

CHÚC CỬA HÀNG CÁ CỦA ANH ML THÀNH CÔNG
    anh em lại có thêm một địa điểm để chọn và ngắm cá rồi.