Bỏ thì tiếc, nuôi thì chán.......

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Đức Thịnh, 1/12/07.

1. Đức Thịnh

Đức Thịnh Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    956
    Kinhkamfa nuôi 6 em tất cả (giá tiền từ 800.000 - 1.800.000 một em) nhưng bây giờ chán quá, khi còn bé thì rất đẹp nhưng lớn lên đầu không lên được (cá mua của Thủy Trung và Huynh Đệ) bỏ đi thì tiếc mà nuôi thì không có hồ nuôi cá mới. Không biết làm sao bây giờ. Chết một cái là từ ngày nuôi kingkamfa thì lại không muốn nuôi các loại khác nữa, mà nuôi mãi không được em nào cũng chán. Chắc bỏ luôn quá.

2. ducchinh

ducchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Các cụ bảo: "Không thành thần thì cũng thành nhân". Bác không có King đẹp để ngắm thì cũng có .....thịt King để thưởng thức.:D
    Đã ai thử món này chưa nhỉ?:laughing:
    Đùa vậy thôi, em rất hiểu và chia sẻ nỗi thất vọng cùng bác. Thôi thì phóng sinh nó đi hoặc tặng ai đó còn mình thì tìm 1 em đẹp khác.

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chán thế anh , nếu hem nuôi nữa thì a post bên mục Mua bán hay cho tặng đj :D :D :D :D

4. TonyNguyen

TonyNguyen Banned

Thích đã nhận:
    0
    em đồng ý nhận 1 con của pác về để nuôi hehehe.....

5. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cứ để đó đi bác ạ ! tích tiền , đầu tư 1 quả tương lai rõ ràng là ok mà :D

6. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thế bác cứ tặng em ... em sẵn sàng nhận nuôi em nó tử tế ^^

7. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em sẵn sàng nhận lấy cái "chán" của anh đây,cho em địa chỉ nhá ....................................

8. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    tặng đi anh ơi, đổ sông uổng lém, tặng cho em biết Kingkamfa nó ra làm sao :D

9. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ko nui nữa để lại cho mình nha.... đãi bro chầu cafe

10. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cả một gia tài hả bạn. Mình xin chia buồn nhá. Bạn nên tặng bớt 1/2 em lấy hồ trống nuôi tiếp giống mới đi. Lúc này giống mới nhiều em đẹp kinh khủng

11. caoilaca

caoilaca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chào ĐT,
    Mình rất thông cảm với bạn, mình cũng đang có tâm trạng như bạn đây ...
    Gần chục em rồi mà chẳng "thằng nào" thèm lên "đầu" mình thèm muốn chết mà chưa được, có lần nuôi liền một lúc bốn em, hơn nửa bàn tay mà không thấy dấu hiệu gì !! nản quá bỏ phế cả tuần không chăm sóc kỹ... nó đi tong 2 em, cho đi 1 giờ còn lại 1, cái đầu nó chỉ nhô lên có 1 tí như chọc quê mới tức chớ , nó lớn hơn bàn tay rồi thấy cũng thương thương nhất là lúc thay nước, nó cứ đưa cái đầu lép để mình đổ nước vào đấy,
    Còn 2 em lớn hơn nủa bàn tay mới vừa cho đi 1, còn 1 cũng có chỗ tống khứ rồi
    Mình thích nuôi từ nhỏ để theo dỏi nó lên đầu như thế nào , giờ thì hết kiên nhẫn rồi, nhưng đam mê thì chưa mất, sẽ cố tậu 1 em có đầu sẵn cho đỡ tức ...
    Làm lại đi bạn, thú chơi là như vậy đó bạn nếu thành công liền thì sẽ không còn là giống lahán nữa phải không bạn..
    Chúc thành công

12. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em cũng nghĩ như bác đó . ngày trước em cũng nuôi nhiều cá cứ thấy chán lại bỏ đi rồi lại mua con khác tốn wá trời luôn . nhưng bây giờ thì cứ nuôi vậy đôi khi không có gì để chơi thì ngắm chúng lại hay đó . hơn nữa cứ nên để đó rồi tìm hiểu kĩ kĩ 1 chút rồi " quyết 1 em " thật đẹp tuy rằng chắc là " viêm màng túi " ngay nhưng bù lại mình có " em " rồi thì cũng chả thiết gì nữa . đúng không các bác ....

13. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Điều này lý giải tại sao chơi KKF có sức thu hút mạnh và lý giải tại sao KKF có đầu sẵn lại đắt đến nhường vậy !

14. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tốt nhất bạn nên tiềm người nào iu cá, cho đi, hoặc bán đi cho rồi, ko còn thĩ nữa nuôi làm gì cho tốn công, tốn của, bạn nuôi những loại cá Dĩa hay cá vàng còn hay hơn:laughing:b-(

15. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình nghĩ ai mà chẳng muốn cá mình nuôi sẽ đẹp.Nhưng nuôi ngần ấy thời gian thì cái tình với cá cũng nhiều lắm chứ.Em ko nuôi king nhưng có nuôi 2-3 chú lahán.Tuy chúng ko có đầu ko có châu nhưng nuôi cũng hơn một năm rồi coi nó như con mình vậy, nó bệnh mình cũng lo cho nó, nó bỏ ăn mình cũng lo, nhiệt độ bên ngoài cao nhưng mình vẫn lo cho nó trước tất cả cái quan trọng của nuôi cá là tình yêu đối với chúng.
    Nếu anh thấy đám cá đó ko đẹp nữa thì nên xây một cái hồ xi măng chẳng hạn để thả chúng vào.CHứ bỏ sông tội chúng lắm

16. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ui, mình có cá rùi nhưng thằng em mình chưa có, mà nó lại mún nuôi .Bạn nhường lại cho 2minh đi, mình zới bạn 1 chầu cafê ha ^^

17. truongst2000

truongst2000 Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào bạn Đức Thịnh
    Việc nuôi cá không thành công ( đầu to !!!! )không phải lỗi của bạn mà do giống cá nó như vậy, tuy nhiên tôi nghĩ màu sắc đẹp ( vì là king kamfah ) cũng đã an ủi phần nào công chăm sóc mà bạn đã bỏ ra. Do vậy không lý gì bạn phải nghĩ chúng là những con cá dùng để ăn thịt. Có thể tôi sẽ mua lại chúng với giá cả thỏa thuận sau, bạn đồng ý thì pm cho tôi.
    Thân mến