bộ van c02 mới mua

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi xuhao, 25/4/08.

1. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đọc trên 4r thấy các bác nói co2 nếu bình và van không tốt nếu dùng rất nguy hiểm, chiều qua em đi làm luôn một bộ van co2 mua tại AQ 1500k - 50k = 1450k em pots lên cho các bác em hộ em xem cái bình và cái van tổng em dùng đã có an toàn không? và bộ van mới mua nhưng không có van giảm áp cấp 2 như vậy mình không chỉnh được lượng ra cho zơle điện em thấy zơle điện chỉ chịu được 10kg/cm2 và van tinh chỉnh lại sau zơle điện.

Last edited by a moderator: 25/4/08
  2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chơi sang wá, nguyên cái điều áp Inox luôn ^^

vậy wá oke rồi, cái bạn mua là bộ điều áp. Áp lực trong bình từ +70Kg wa điều áp sẽ còn +2kg(ko tới 3kg đâu) nên rất an toàn(so với role điện là +-10kg thì dư sức).

Bạn chỉ cần chỉnh bên van điều áp là đc, khi khoá có thể khoá từ van điều áp, van chính ko cần đụng tới vẫn ko sao.

Van giảm áp cấp 2 mà bạn nói chắc là van chỉnh tinh?!? Van chỉnh tinh giúp ta dễ chỉnh lượng CO2 hơn thôi chứ khả năng giảm áp của nó ko cao lắm...

3. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Có lẽ bạn cần phải thay thêm van tổng, những bình dạng này của AG van tổng (nối trực tiếp với bình) đa phần đã bị lão hóa do có tuổi thọ quá lâu, nên ko đóng kín hoàn toàn được...
    Bạn nên xem thêm bộ Co2 của 1 số anh có thâm niên như anh AQH, anh VinhRau, chú Tienbm...
    Chúc vui.

4. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bạn Bad_guy mình chỉ bộ van ở AG thôi còn bình và van tổng mua ở nhà Yến lợi. Vậy thay van tổng thì mình mang ra chỗ lạp khí thay thôi a? Cho mình hỏi luôn bộ van mình mới mua zơle điện mới đến van chỉnh tinh, van chinh tinh sau cùng như vậy nếu van tổng mở to quá thì zơle điện có bùm không?

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cái van tổng có núm xoay màu đen của anh Xu hào đã được thay rồi, thực chất cái bình đó màu đỏ, và cái van là cái van bóp, khi chuyển sang dùng cho thủy sinh họ đã thay sang van xoay của TQ và sơn lại vỏ bình màu trắng để cho đẹp. Chính vì vậy sẽ không cần phải thay van nếu van không hở.
    Nếu van tổng mở hết cỡ thì cái zơle vẫn chịu được, vì cái cục tròn tròn có chữ Golden chính là cục giảm áp, nó chỉ cho áp ra khoảng 3-4kg thôi, an toàn cho zơ le Bác ợ.:x

6. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Dùng cái van này thỉ khoẻ khôgn phải lo tắt c02 đi nữa cắm chung time với đèn. anh GHT! vậy cái van này vân tổng này dùng la tốt rồi phải không anh?

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đúng là dùng tốt, nhưng giá của nó cũng tốt .

8. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Nhà em cũng làm một bộ tương tự nhưng khổ nỗi mấy thằng bơm CO2 mỗi lần bơm lại làm hư hỏng bộ răng cùa bình co2, bây giờ thì không còn gắn được nữa, chỉ xài tạm cái khóa hồi đó mua trên Cao Quý... xài xong đợt CO2 này chắc phải thay luôn cái van trên cái bình mới có thể gắn được cái van điều áp + khóa điện CO2

9. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vâng giá cũng tốt vệt một góc túi nhưng được cái dùng yên tâm hơn. em mua được quả đèn MH rồi anh GHT ơi! 70w mua ở chợ trời em phải chế lại cái choá anh a ánh sáng chiếu suống hồ đúng là nhìn đẹp thật. Chân trâu nhật có đủ ánh sáng bò tốt rồi ( tăng pô và kích tầu bóng osram xịn)

10. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Yên tâm là tốt rồi, chứ chơi mà tim cứ đập thình thịch thì mất hứng lắm.
    Tuy nhiên cũng phải nói là với số tiền đó, VR có thể làm được 2 bộ (có cả bình luôn) :laughing:

11. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tuần trước đi off lần đầu mong gặp bác Vinh để hỏi chi tiết về cái van này nhưng hôm đó bác lại không đi. Hôm qua em có việc đi qua Nguyễn trường tộ vậy là vào làm luôn bộ. mai anh co đi off không?

12. thinh195x

thinh195x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bộ của xu hao đã hoàn chỉnh chưa chú Tú, nếu vấn để cái van bóp rồi lắp các bộ phận tiếp theo có được không? zen của chúng có lắp chặt được với nhau không?Cái van bóp thì hơi xấu nhưng chắc chắn và an toàn vì anh thấy bọn cứu hỏa quăng quật ghê lắm mà không sao nên anh muốn để lại

13. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Mai anh có đi.

Em đã trả lời bác ở topic bên cạnh rồi.