Bổi 5 năm vẫn là bổi.

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dong_pham, 21/9/12.

1. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    MỜI CÁC BÁC CHÉM GIÙM EM NÓ BAO NHIÊU MÙA LÁ RỤNG NỬA THÌ XÀI ĐƯỢC.CẢM ƠN NHIỀU.
    [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

Last edited: 21/9/12
  2. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    trời ơi sao giống con nhà mình dữ vậy ta, có điều ít hơn 1 năm thôi, cũng đẹp trai sáng láng lắm, chủ cũ 3 năm, mình 1 năm nữa nhưng vẫn chưa ra trò gì cả, hôm nào mình mượn được cái máy chụp hình cùi, chụp lên so sánh với bạn và nhờ anh em chém cho nó tơi tả, cho nó chừa cái thói cứ bắt người ta chờ nhỉ ?

3. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Vậy hả anh Hùng ? Chắc nó kén chủ í mà. Show vài tấm đi anh.

Hôm nào em ra Phan Rang xách về là nổi liền mà. Dễ mà hihi

@ dong_pham: cụ có nhiều mồi, bổi khủng rồi. Em này nhìn mắt không có tí hồn, chân thì cao tới ...nách. Chắc nó muốn về Đồng Nai, nơi nhiều bổi để dợt đó cụ :p

hungvcb, hhhnam, Pham Dai and 5 others like this.
  4. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    hungvcb, hhhnam, Pham Dai and 4 others like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bổi nhiều thịt k ai chém em chém ah hehe kỳ quá hà mắc công các bác nói em khoái nổ khoái quăng khoai lang mà nó đó.. tính em là phải lựu đạn đeo đầy mình mới sống nổi dưới em k thì chít=))...con này thổ tướng mạo của chú mồi đất gù khá thúc dai chỉ dàm to nhưng đằm tính..chân nó bé mỏng ướt thể lực yếu nên bác chưa muốn xuất quân chứ gì..con này thịt chắc ngọt lắm nhìn phao thấy thèm quá hoho bổ sung con này chừng nào lá mơ lá mận rụng thì nó ra mồi ngay =))=))

hungvcb, hhhnam, Excis and 12 others like this.
  6. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Dục tốc bất đạt, mình có con nuôi 7 năm mới nổi, nhưng đã nổi rồi thì chơi bất kể mưa, nắng nhưng chỉ buồn một chút là thời gian chơi không được lâu.

hungvcb, hhhnam, Excis and 6 others like this.
  7. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    PHI mang lộn rìu rồi PHI ơi về vác rìu chém lại giùm anh cái.đang thắt mắt không tìm được.chém nhiệt tình nhé.

hungvcb, hhhnam, Pham Dai and 3 others like this.
  8. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    hình ảnh một năm trước,em nó ở ngoài vườn nhà.

minhtien, GHT, junsochun and 13 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    he he chém lộn là sao nó thịt k ngọt ah k tin dc đâu=))=))....hoho con này thổ nặng mới hay còn gáy đồng fa thì em k thích...bài bản thì em nhìn nó có lèo, kèm chắc k có hoho...vậy bác cho em bít em nó đi...nó giống giống con bù gia của anh centimet thế ...chỉ nó đậm và chân nó chưa khô bằng thui...thân bác.ui ui thấy hình nó rùi cứng cứng ngắt luôn=P~=P~ hình này mới đẹp trai nè hình kia giống mồi trần hơn ...hehe chúc mừng em nó mà mốc chân nữa mới hết dc con cu bác cố chăm nhe.con này kèm 1 2 hà k kèm dây nhưng gù cứng ngắc êm lông giôgn1 con cu nhà em mới tuyển nhưng nó dc cái ngực bự hơn con của em con em dc cái cặp cán cứng hơn bù qua đắp lại hay ae mình cân kg bắt xát đê =))

hungvcb, hhhnam, Excis and 7 others like this.
  10. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    anh THIỆN đã ghé qua mà không phán cho em một nhát,bác THU HY nửa,em chuẩn bị mang em nó đi tập nhưng không biết nên tập như thế nào,cây,đất hay cột đánh trần.nhờ các BÁC chỉ điểm cho.

11. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Trước đây bác Hai Việt có làm cái chủ đề "thay đổi tướng mạo theo thời gian, em đàn con cháu leo hớt mấy câu trong đấy.
    Đúng là sau 5 năm chả thấy giống xưa tý nào bác Dongpham nhỉ, nhìn 2 hình khác nhau thế không biết. tóm lại hồi mới bắt nhìn nó hoang dã hơn, mang bản sắc quê hương hơn, giờ thì "em ra chốn đô thành, mong làm cô tấm ngày nay rồi, mắt xanh mỏ đỏ, chân thon...".
    Em thì nóng tính không kiên trì được, con thổ mực của em gần 2 năm rồi, ra hạn cho nó tròn 3 năm nếu không ra mồi thì "ông cho mày biết tay" hihi. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

kienkhanhhoa, hungvcb, hhhnam and 2 others like this.
  12. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Nhìn tướng con chim này giống chim mái quá..................................................................

13. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    đã năm năm rùi mà chưa thấy trứng dưới"mê"(phần đựng phân),hi vọng những năm còn lại cũng không có.niếu có cũng phải xem lại,giang hồ bây giờ ghê lắm hắn đem trứng đến bỏ vào kêu là mái để mình cho.khi biết được tức lộn ruột.

bambangbing, hungvcb, hhhnam and 2 others like this.
  14. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Cụ Phi đã chém rồi đó thui cụ Dong-Pham.
    Tui cũng thích nó nhưng có 2 điểm chưa ưng... cái bụng lém: Chân - Mắt. Làm mồi hay không tùy cụ.
    Kính cụ.

15. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Con chim này của bác trong lông lá đã bóng mượt, biết đâu nó căng rồi nhưng không kêu ở nhà. Bác thử che lồng và treo luôn ngoài cây xem thế nào ( nhất là chỗ có bổi bay).
    Về hình thì tôi thấy như sau: Con chim này nhất khoát là phải có pha giọng đồng thì mới chơi được, nếu là thổ nặng thì không thể chơi. Tôi dự đoán giọng có thể là Thổ Pha Đồng.
    Chim này có bài bản nhưng hơi chậm kèo/ chậm sào gù cứng. Theo tôi thì nó nổi rồi đấy.

Còn vấn đề trống mái thì bác chỉ cần thử 5 hay sáu phương pháp như đã đọc đâu đó trong ABV là OK liền, theo tôi 5 phương pháp đó mà xác định đều là mái thì khả năng 99.9% là mái. Nhiều người nhìn con chim đi dưới sàn lồng và đợi nhảy lên cầu một cái là xác định được giới tính ngay.

Mội vài ý kiến cá nhân gửi anh em, chúc anh em vui.
    Ghi chú: Cái cóng nước bác để bẩn quá, nó chậm lên mồi là phải, hi

binhbaohiem

16. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    chào bác BINHBAOHIEM em nó trống 100% còn cái cóng nước khi em nó ở dưới quê cả tháng em mới về 1 lần,giao cho thằng em nó trong giúp mà nó bỏ đói khác xót quá man lên nhưng nhà nhỏ không có chổ, treo gần 2 con mồi nên em nó hơi sượng khi đem em nó phơi nắng chim rừng bay qua em nó làm nghe cũng đã lắm.à em nó giọng son bác ơi.

hungvcb, binhbaohiem, PHIOMON and 2 others like this.
  17. choeluapro

choeluapro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    theo em thì em này nuôii mãi vẫn cứ chòi lồng thôi, ko làm mồi đất được đâu. vì em thấy đôi giò của em nó cao thế kia cơ mà. em cũng có một em như vậy, đã thành mồi rồi nhưng vãn chòi lồng, có lúc còn sắp đứt cổ luôn

18. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    con bội này đẹp qua bác ơi nhưng chờ nổi hơi lâu nhỉ

19. hoanganhtuntunb

hoanganhtuntunb New Member

Thích đã nhận:
    5
    cố gắng nôi đi bác! chim đẹp bộ quy, chỉ dàm, chân hơi sấu! nuôi hơilâu đó

dong_pham and hungvcb like this.
  20. loctranphu

loctranphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    477
    con này rất giống 1 con ở nhà em, chỉ khác nhau ở cặp chân. tựa tựa như chim em nên em đoán con này giọng Son, có lèo còn về gù thì em không biết.
    cón 1 điểm nữa, vì nó giống quá nên em phang bừa, em nghi con này là mái, 3 chìm bảy nổi. con bổi của em sau 3 năm kiên nhẫn thì bây h cho ghép đẻ rồi( em nuôi hơn 2 năm nó mới rớt trứng). chim đẹp, bài bản có nhưng tiếc nỗi chim mái. tiếc nhất trong đám bổi. hi vọn chim bác là đực rựa. giá như cặp chân khô, ngắn tí nữa thì quá tốt

yeuchimgay and dong_pham like this.