Bổi Bảo lộc đã nổi, Thanhchim quyết luyện lên mồi

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi thanhchim, 19/10/11.

1. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Hôm nay Bác Tùng Phuongthoa mới gửi ra kỷ niệm cho Thanh chim chú bổi cưng có gốc Bảo lộc đã nổi . Mình đặt tên nó là cu Bảo lộc và hy vọng sang năm em nó sẽ có kết quả để mình trình với anh em trên d đàn. Mình sẽ cố gắng luyện nó thành mồi cưng, và cũng mở topic này hy vọng sẽ được trình bày với anh em về quá trình gian nan khổ luyện của chủ và mồi, mong anh em góp ý cho trong quá trình đó, hy vọng nó sẽ thành tài. Hình em nó vừa mới ra Thủ đô:

Hình chụp hơi mờ do chụp bằng đ thoại, các bác thông cảm.

PHIOMON, tienmy, soncugay and 36 others like this.
  2. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    bác đưa hình em nó hiện nay đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    thanks !

3. vanthieu

vanthieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,520
    Hay đấy bác thanh chim ah. cũng là một cách bác truyền nghề chơi cho anh em mới chơi như tụi em vậy hy vọng topic này được nhiều anh em có uy tín, có kinh nghiệm luyện mồi để anh em mới chơi được học hỏi.
    Thân

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác khuân hết bổi cao nguyên về ấy rồi áh! thế là chú tùng chú bỏ chơi cu mất rồi híc hịc...thôi thì em còn con sấm bầu. em cũng chuyển giao lại cho một cao thủ uytín trong làng cu. ngoài bắc có Thanhchim thì trong nam phải có một người nữa cũng phải Uy tín như bác để sở hữu nó.

5. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Chúng mừng bác Thanhchim...binh hùng tướng mạnh quy tụ về dưới trướng của bác hết rồi....vài năm nửa bác nhiều thời gian rảnh hơn thì lúc đấy tha hồ mà tung hoành khắp nơi !!!

bavu, chimcugocong, thanhchim and 2 others like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đó là món quà kỹ niệm mà ae cao nguyên gởi tặng cho bác ấy, chỗ thân tình mà bác Long, cũng giống như bác thôi. con ấy là sấm đồng hậu đôi, xuất xứ vùng rừng Lộc Phú - Bảo Lâm -Lâm đồng, nơi mà bác Thanhchim cũng đã ghé qua ấy gaccu vài sào rồi. là con bổi rất trận, chỉ trong lùm cây rậm gù khống, sau này khi nó nhập tàn thì con mồi của anh bạn cũng lên bờ xuống ruộng, sế chiều nó nhảy sảng vì gù chán, mà mồi anh bạn chẳng còn gù nữa. nó đủ tiêu chuẩn mồi cây và đầy bản lĩnh, bài bản và gù hậu thì ko đề cập tới. các cao thủ nhìn là biết rồi...

7. white_wolf

Thích đã nhận:
    3,603
    Em biết mà bác Thiện, anh em chơi quý nhau cái tình nên tặng nhau thôi,tại mấy lần nghe bác nói mong ước của bác Thanhchim là sau này về hưu, hai bên 2 sào vác mỗi bên 3 em mồi đi khắp núi rừng, nên thấy ước nguyện của bác ấy sắp thành hiện thực, nên chúc mừng bác ấy thôi !!!

vanthaohotel, bavu, hcongthuc and 3 others like this.
  8. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Rất cám ơn tình cảm của anh em, các bạn . Hiện nay mình đã có Đức trọng (vốn là cu có gốc vùng Bảo lộc Lâm đồng), Hòa bình (gốc ở xứ Mường Hòa bình), Hàm thuận, Chân cao (Bảo lộc) là 4 con đã đóng khoong bạc ở chân còn 2 con nữa thì đã được cu Bảo lộc này luyện lên và 1 chú nữa trong số: Bạch đề gián quy, Bạch đề gián cánh, Sấm rền Bảo lộc,cu Hà nội 1, cu 2 tiếng Huỳnh cung, ....
    Và chắc chắn là khi nghỉ mình sẽ đi đúng từ Lũng cú Hà giang tới Đất mũi Cà mau gác cu cùng anh em bạn bè dọc khắp các miền đất nước, và tất nhiên là sẽ dừng tại Bảo lộc 1 tuần với các bác anh em. Từ khi tham gia d đàn mình rất vui và trẻ ra với cái thú chơi cu, gác cu và cái tình đằm thắm của anh em chúng ta giành cho nhau.

Last edited: 20/10/11
    tdj_phan, tammapn, TRIHUNG and 13 others like this.
  9. white_wolf

Thích đã nhận:
    3,603
    Bác Dũng cho em hỏi là đóng khoen bạc như thế nào thế ạ, đeo vòng vào chân như thế nào bác có thể chụp hình cho em xem thử với được không ạ !!!! Và vậy là đã được 4 con có chỗ trên sào, chỉ còn 2 con nữa là đủ quẩy sào 2 vai, mỗi bên 3 lồng rồi đi khắp nơi như ý nguyện của bác, e chúc bác mau mau sớm đạt được mong ước của bác !!!

10. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Ặc ặc bác Thiện ơi gặp con bổi mới đánh của thằng kia, hỏi bán không? - không bán. về nhà khó ngủ quá anh ạ. ối giời ơi từ hồi cha sinh mẹ đẻ ra đến giờ em chưa thấy con nào như nó, đấu mắt mỏ, quy cườm...không nói nữa nhưng ấn tượng ở cái cấp mình quá bác ạ, dài cả khúc, thân hình như cái bắp chuối thật sự luôn ặc ặc thèm quá, cứ tưởng tượng mình cắt cụt cánh đi thì con chim lòi ra khúc phao câu, đằng này giữ nguyên cánh mà nó vẫn lòi ra như thế - chắc bị đột biến khúc phao câub-(, con chim chắc dài gần 20 phân bác ạ, nó kể đến cây chỉ thúc vài câu còn đâu gù khoảng 40, 50 tăng gì đó~X(~X(~X(

11. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Chim hay mấy anh ý chả bán cũng đúng thôi, gặp e là e hạ độc cho nó chết cho bõ ghét, hehee.....

@A Thiện: Anh Thiện tính giải nghệ à, có e bổi nào hay bán e đi

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Báo chú tin vui, không có cái gì là vô giá cả, chỉ có mình có bản lĩnh giám chơi hay ko mà thôi, nếu nó thật sự hay là xúc hết về nhà mình rồi tính vì lúc này ko còn hên sui đâu....anh mới bắt thêm con đồng mỏ quặp, mắt đỏ, chân tímvài bữa chuyển về nhà rồi thông báo sau. con này để giánh tặng cho một bậc cao thủ, đã có công định hướng cho em để giờ đây tự tin bắt bổi, khỏi phải nhờ vả ai coi giúp.

13. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    bác thanh nhớ ghé ae vũng tàu nữa nhé,ỡ đay tuy biển nhiều nhưng có một số em bổi rất là trân đó bác,rất vui được giao lưu với bác,

chimcugocong, thanhchim and nhanvt like this.
  14. thanhchim

Thích đã nhận:
    9,715
    Mình chụp cái khoen bạc đây, bác cứ ra hàng vàng bạc đặt họ làm, khoảng 20 - 50 ngàn 1 cái, cũng hơi đắt nhưng mình nghĩ con cu mình quý, cái khoen đeo thêm là khẳng định "kim bất hoán" và có lẽ cũng phần nào có tác dụng chống gió, 1 trong những nguyên nhân gây đột tử cu nuôi . Khi cho khoen vào chân cu xong bạn dùng đầu kìm bóp nhẹ ngang cái khóa lại:

Rất cám ơn bác, rất mong khi đó được giao lưu với các bác ở Vũng tàu.

Last edited: 21/10/11
    bdbird, hcongthuc, cuboi and 10 others like this.
  15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hị hị mấy bữa nữa là bầy cu nhà em được đeo còng hết cả, đã đeo còng rồi thì có dời mà cứu khỏi cảnh tù đày bác nhỉ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:19 AM ----------

Thế bác Thanhchim ới chú Tùng gởi luôn con sấm thổ mắt đỏ, chân tím ra cho đủ cặp luôn...gì chứ dạo này chú ấy bị mái đè ác quá, ko là vài bữa nó lại bay đi đâu mất thì tiếc lém. con đó mới chuẩn là sấm thổ như loa thùng bác đang cần tìm ấy...em dấu 2 con lên ấy, thế mà cũng bị mấy cao thủ mò tới nơi hô hô...hết chỗ dấu chim rồi

16. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    em nghĩ bác thiện nên đeo vào 2 chân luôn cho khỏi đụng hàng với bác thanh,một ben bằng bạc.một bên bằng vàng 9999 cho sốc nhé bác,đua tí cho vui,chúc bác sớm có kiền vàng cho chú chim quý nhé,

17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Hịc hịc bác nàynữa , vàng dạo này có giá, đeo vào mất cả vàng lẫn chim thì sao , em ko muốn mất cả 2 bác ơi....chim ko với lồng cùi bắp còn mất huống chi đeo đeo vàng.

thanhchim and VTH like this.
  18. VTH

VTH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    sợ mất thì em chỉ bác chiêu này ,bác nên diếm em nó vào phòng ngủ há là an toàn nhất.giống như e vậy nè.nhiều lúc vợ bảo sao ko cho nó ngủ chung với,hihii...chúc bác vui,

thanhchim and phutancamau like this.
  19. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Ai bỉu em khen chim đẹp chi cho nó không bán " em phải nói con này đẹp nhưng sau này chứng khó chơi. rồi đưa tiền cho ai đó nhờ mua giùm" kha kha lâu lâu chỉ bạy đừng nghe nha chú Tội lỗi tội lỗi.

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bài này thấy wen wen àh nha...em có bị vài lần rồi...khen con nào, ẵm con đó cất tưng hửng đi về hô hô hô ....nên giờ đưa ra con xấu ta hỏi, giữ ngay , con đẹp ta chả nói gì.thế nào cũng bán im lặng là vàng mà..

thanhchim, hcongthuc, cuboi and 3 others like this.