bồi bổ cho cu gáy bị bệnh

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi peeves, 13/6/11.

1. peeves

peeves Member

Thích đã nhận:
    6
    Em mới mua một chú gáy đang trổ cườm nuôi được vài ngày thì nó bị bệnh phân xanh, em đã chữa khỏi cho nó rồi nhưng giờ nó ốm yếu lắm, chỉ toàn da bọc xương thôi. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi nên bồi bổ nó thế nào để nó nhanh khỏe lại, nên cho ăn những thức ăn gì? mà sao em không thấy bài viết nào tổng hợp về thức ăn cho cu gáy nhỉ? ngày trước em nhớ diễn đàn mình có mà sao giờ search hoài hông ra.

motngaybinhyen thích bài này.
  2. sangdabur

sangdabur Member

Thích đã nhận:
    21
    Sangdabur
    Bạn cho ăn cám con cò, khoáng Premix dùng cho gà đẻ, uống nước sạch nấu chín để nguội

3. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    Không cần cầu kỳ lắm đau bạn, cho ăn lúa sạch thường xuyên tắm nắng và hạ thổ là tốt rồi bạn, từ từ em nó sẽ ổn thôi, chúc bạn chăm sóc em nó mau bình phục. Thân

nguoidaugio thích bài này.
  4. satcunatrang

satcunatrang Member

Thích đã nhận:
    60
    cho nó uống thuốc bổ của người là nhanh nhất,cho nó ăn cám là ỉa chảy đó bạn

nguoidaugio thích bài này.
  5. an lạc

an lạc New Member

Thích đã nhận:
    2
    Đồng ý ý kiến của bạn phuhai cho ăn lúa hạ thổ tắm nắng cho thêm kê vao là tốt rồi

6. thaychua

thaychua Member

Thích đã nhận:
    47
    Bác cứ cho em nó ăn lúa sạch, vì ăn lúa vào chắc ruột như ta ăn cơm vậy thôi. đồng thời bác kèm theo cho ăn kê hay mè nhưng lưu ý là cho ăn riêng nhé. Bác để ý em nó ăn thứ gì nhiều thì cho em nó ăn nhiều vào thứ đó. Đó là vì em nó mới khỏi bệnh và đang thèm ăn. Đôi lời góp vui và chia sẻ cùng các bác. Thân

7. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Theo em, tẩm bổ như bác sangdabur là hợp lý nhất. Em thường áp dụng cách này. Và áp dụng thi thoảng cho các em mồi khi sắp ra trận và vừa đi xa về.

giothoc thích bài này.