bồi bổ cho gà trống !!!

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi lehoangphuc, 12/5/11.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    cho mình hỏi gà trống ốm quá,,,,cho nó ăn gì để cứng chắc và đạp mái khỏe ra dậy !!! mình thì cho ăn cám con cò trộn với lúa, và sâu , uống vitamin thế thôi ...........
    gà bị sổ mũi trị bằng thuốc tên gọi là gì dậy,,, mình cho uống gà toi gà rù mà vẫn ko hết bệnh sổ mũi ....

2. chubaduong

chubaduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    bắt thằn lằn cho gà ăn là tốt nhất ( ngày 2 con là được) ,ngoài ra nếu có điều kiện thì mua thêm dế cho gà ăn

3. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    bây giờ là lúc giao mùa thì gà hay bị bệnh sổ mũi lắm bạn ơi,gà nhà mình từ khi mua về tới nay vẫn còn mình cũng cho uống thuốc gà toi,nhưng đỡ được cái chảy nước mũi thôi chứ vẫn còn át xì,tắm phơi nắng thường xuyên,cho ăn thêm dế đó...!

4. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    mình mua dế và thịt bò , tép thấy nó ko chịu ăn nên ko mua nữa !!!!! mở miệng đúc mệt quá à

5. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    bạn cho nó ăn giá đỗ sống, hay trứng gà tươi đập lẫn với thóc cho ăn gà sẽ nhanh khỏe thôi

6. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    gà gì mà dế không chịu ăn là thua lun,gà mình ăn ko kịp nhảy nữa....giờ bác cho nó nhịn đói chừng 2 ngày rồi thẩy vào là ăn ngay,chứ không tập ăn dế,tép mốt gà mái đẻ có thiếu canxi thì sao cho ăn tép...!

7. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    con gà mái serama cứ đẻ ra sàn hoài ah !! đẻ trứng nào mình bỏ vào rỗ ,,,thế mà ko chịu đẻ trong ổ , đẻ lung tung chỗ như vịt , sợ nó ko chịu ấp quá ..........có khi nào nhốt chung con trống nó xúi bậy ko nhỉ ( tại mình hay quan sát mỗi lần nó để con trống tới điểm nó chuẩn bị để kêu tát tát tát......)

8. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    ko đâu,mái đẻ xong tự đi kiếm ổ mà ấp thôi...còn con trống tới chổ mái đẻ là 1 dọn chổ làm ổ cho mái đẻ còn ko là đứng canh đó,mình gặp hoài,gà mái đẻ là trống đứng kế bên.....!

9. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Con gà trống nó sẽ dọn ổ trước và chỉ ổ cho con gà mái đẻ đấy...chứ không xui đẽ bậy đâu. cứ kệ nó bác lấy làm một cai ổ không cao, không thấp trong chuồng che chắn kín đáo...nó đẻ cứ để vào ổ vài lần nó quen thôi...tự vào đấy ấp à. Mái tơ nó ko có kinh nghiệm Gà mình bị thế này hoài

10. nemofish

nemofish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,184
    Gà nhà mình nó đẻ xong lứa đầu mà ko ấp nè bạn . nó cứ mấy e tuổi teen đi lấy chồng a' . :( . May mà con gà chuẩn bị ấp nên dồn trứng đc . Hic .

11. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    gà nhà mình cũng đẻ lứa đầu mà đẻ ấp ok lắm,cứ để tự nhiên,hằng ngày đùng giờ mình ra ngồi ngoài chuồng,bắt gà mái ra cho ăn vài con sâu,tép,xong tự leo dzo chuồng bẹc bẹc là ra 1 quả,mình ngồi đó lun mà vẫn đẻ có sao đâu,giờ đã ấp...gà mái tre nó khôn lắm ko như thái và serama...!

12. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    gà serama của mình đẻ 8 trứng rồi ,,, mà ko biết có chịu ấp ko nữa ....đang nóng lòng quá

13. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Gà bị sổ mũi bạn cho uống thuốc SALBUTAMOL, LÀ HẾT NGAY, NHƯNG KHÔNG ĐÁ LIỀN ĐƯỢC NHA . Một thời gian sau mới đá được. Gà sung bạn cho ăn lươn, rắn mối, thằn lằn ... là sung lên thôi

namga thích bài này.
  14. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    Để từ từ đẻ xong sẽ ấp thôi,gà serama đẻ chừng 10-12 trứng là ấp thôi,bạn cứ bỏ trứng dzo ổ để sẳn ấp thì sẽ nhảy lên ấp thôi.....!

15. chuoituyet

chuoituyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    con gà của pac chắc ở cùng nhìu em gà mái lắm đúng ko,nếu thế bạn hãy tách gà trống ra mot thoi gian là nó sẽ mập lại thui,gà trống hay nhường thức an cho gà mái mà nhìu gà mái wa thì e nó còn gì để an đâu mà ko ốm

16. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    gà mình đẻ 11 quả rồi mà vẫn đẻ ngoài sàn ,,trứng bỏ trong ổ sẵn rồi ko biết ấp ko nhỉ, có nên bắt gà trống ra ko dậy....1 con gà bi sỗ mũi mà giờ vẫn chưa hết , nước mũi chảy long thòng có phương thuốc nào trị hẳn ko mấy huynh ???

17. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    mua thuốc ngoài mạc đĩnh chi về cho uống,ra nói người ta gà sổ mũi,1 ngày cho uống sáng 1 lần,chiều 1 lần,lần/3 giọt...!

18. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    tên gọi chai thuốc đó là gì nhỉ ??????...............................

19. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    mình cũng quên rồi,để dưới nhà làm biếng xuống lấy,bác cứ ra đó nói vậy là người ta lấy à,chai dạng nhỏ giọt đó,giống y chang chai nhỏ mũi người,hình như mình nhớ gà thuốc gà toi thì phải....!

20. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    mình nhỏ thuốc gà toi rồi mà vẫn đau có hết đâu !!!!!! ra ngoài tiệm cũng hỏi thuốc trị gà sỗ mũi cho gà mà họ cứ đem cho mình thuốc gà toi ko a ..............