Bổi Cao nguyên các bác coi cho vui.

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 17/8/10.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

---------- Post added at 03:54 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

cugaydn, hoangj, nt.tai and 35 others like this.
  2. Con này chắc phải mất vài năm đãi thóc bác Thiện nhỉ?

3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thiếp theo con đồng thổ :[​IMG]

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Gián cánh và gián quy :[​IMG]

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

---------- Post added at 11:08 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

con đó em tặng cho chú cùng cơ quan, bổi mà bác ai biết trước được là đãi thóc bao năm he he he có con em đãi thóc đến 4 mùa ấy bác, có con ông bạn em nuôi tới 10 năm không nổi nhưng vẫn nuôi bác àh. ông nuôi sau này ae tụi em vào nói là mái, ông mới buông và đúng là mái vì về nhà anh bạn ghép đẻ và đã đẻ rồi.

cugaydn, trinhthinh, thienfe and 25 others like this.
  4. HaiPhilips

HaiPhilips Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    "Có công mài sắt có ngày nên kim" mà các bác. Nếu không có "cục" sắt mà bỏ công ra mài thì bao giừo mới có cây Kim được. Chim cũng vậy thôi. Hì hì em văn tí.........zui.

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    COn trên lồng bẫy của bác nguyên cũng ở bảo lộc, con đó bác ấy nuôi tới 4 năm mới nổi, nó chuẩn chim và gù khá tốt có dặm nhưng ko có kèm, nhưng là chim giỏi đấy, em chụp ké cho ae coi nhưng đưa điện thoại chụo nó bay ôi chu choa...ko chụp được nhưng cũng làm vài tấm cho ae coi. bác ấy cưng con mồi này lắm ông ấy để trong phòng ngủ thì phải he he he...nghe ae kể lại thôi khi đi bẫy thấy chim là chỉ có gù từ trong ra ngoài,..ở nhà thì ko gáy, kê chim vô cũng ko gù.

6. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    con đồng kim nhìn quen quá anh thiện ơi, gạp ở nhà chú an rồi thì phải? hiiiiiiiiiiiii

7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    [​IMG] :
    thổ pha đồng

---------- Post added at 09:10 AM ---------- Previous post was at 09:07 AM ----------

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:10 AM ----------

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:11 AM ----------

---------- Post added at 09:38 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

---------- Post added at 09:39 AM ---------- Previous post was at 09:38 AM ----------

cugaydn, nt.tai, thienfe and 13 others like this.
  8. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    con thổ pha đồng là con nào thế chú em?
    con hình số 4 là con càlăm hả em?

cugaydn and Thiện Bảo Lộc like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    pót cho vui mà bác nhìn là biết rồi he he he he chưa đủ 15 con he he he chụp ko được chán wá.

10. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    con quy chỉ anh Nguyên hôm nay nhìn kinh nhỉ! tướng vẫn chưa bằng con mồi lở anh mới bắt hehehe

11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thế bác ko pót con chim của bác vào đây cho vui àh, mai đi bẫy ko? vô lộc lâm nha đi di linh chắn lắm ko nhiều bổi hay. mai lượn vài vòng bãi năm xưa ae ta oánh đó.

cugaydn and CuCườmBổi like this.
  12. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    Thổ pha đồng là con chim ladày phải ko em? con đó anh chưa thấy nhìn phong nhỉ

cugaydn thích bài này.
  13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    chụp cái điện thoịa mà nó nhảy tới nhảy lui, tóp cái mình nhìn chán đời ko đẹp như bên ngoài. hôm bữa bị mấy thằng vào bắt hết chó và gà rồi giờ ko đi đá nữa mai bẫy cu nha. có gì alô xài sdt thì một số thôi muốn gọi mà ko biết đâu mà lần. chụp mấy con này ko được thôi chụp vài bộ chân thôi.

Last edited: 20/8/10
    cugaydn, vinhhan and CuCườmBổi like this.
  14. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    chưa biết mai có cắt điện không ? nếu cắt điện thì đi không được rùi. Hi vọng mai không cắt điện (vì đan quá tải nhiều quá) thì đi được

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:30 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:27 AM ----------

con đồng kim của anh An nhìn như con xấm nhỉ kinh. Cái đt anh chụp nhìn hình càn chán đời hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:30 AM ----------

để anh coi pó cho nào anh post chú chim se sẻ của anh vào xem sao

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:55 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:31 AM ----------

chú se sẻ của mình chụp bằng đt chán quá:

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:55 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:56 AM ----------

Bác nào bói giùm em cái nuôi hoài mà làm biến gáy quá chán chết đi được

chophoc, nguoidaugio, tintle and 4 others like this.
  15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mấy con bổi năm trước bẫy giờ nhìn cui lắm, đầu ko còn cộng tóc đuôi còn phao câu, lông thì tả tơi ốm nhắt....híc đưa thóc nó nuôi hàng tháng mà nó mang thóc cho gà đá ăn, còn chim của em nó bữa đói bữa no, nước uống lúc còn lúc hết. mang về nhà thì ko còn chỗ treo. bữa nay mưa mà nó cho ngủ ngoài vườn.

Last edited: 20/8/10
  16. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    yêu cầu hai bác mua ngay cái máy hình đi chụp thế này ai mà coi được? pot lên vậy đâu có thấy nét đẹp của con chim đâu? để hôm nào em pot con thổ lên hai bác coi thử

17. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Bác nói chính xác luôn hình như vậy mà kêu em bói ...hehehe

18. littlestar

littlestar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    742
    mấy em bổi của bác Thiện chân đẹp quá, đúng là chim cao nguyên có khác

19. Do bác Thiện khéo tuyển đấy chứ bác, chim cao nguyên cũng con dở con hay. Ác cái dở nhiều hay ít, em tìm mãi mà có con nào vừa ý đâu.

20. ThắngLD

Thích đã nhận:
    1,766
    tháng này anh và chú thiện ăn chay có đếch tiền đâu mà mua máy hình, nếu có đã sắm cho mình cái máy quay rồi. tiếc nếu mà có máy quay thì nói làm gì? đi rừng thi thoang gặp vài thiếu nữ sơn cước tắm sông mà ae ngồi trên gác cu he he ko biết quay đi đâu nhỉ hê hê..