Bổi của bạn già tặng !!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 14/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Lâu quá ghé thăm ông bạn già ! Gặp chú bổi ông treo ngoài đừơng đi , trụi đuôi, cổ thì ông bảo là giận nó lắm vì nhát và không gáy (bắt đươc 6 thang! Nhưng lịch sữ để bắt nó thì ông phải lội qua ao, sông...để tìm và bắt khi ông nghe cách đó rất xa..... nghe la thế nên mình ngỏ lời và đươc ông tặng!!! Nhờ anh em đánh giá giúp và hướng dẫn để chăm em nó ạ !!! [​IMG][​IMG][​IMG]

2. tahuchien

tahuchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    mình có 1 em khá giống em này đã 3 năm rồi chỉ có gáy gọi thôi, lông đuôi vẫn te tua, giãy đêm kinh khủng. nếu gặp 1 con giống như thế này nữa mình sẽ không đỗ lúa.

3. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    thấy mặt nó ngộ ngộ thế nào ấy, em là em không mê mấy con chân thế này đâu, trừ cu khách ra :blushing:

4. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi! Vi em thích lạ và cũng cầu mai mắn, cụng với quí mến tấm lòng ông bạn, k biết thế nào và có chính xác không, ông bảo là" nươc chơi nó rất hay, bài bản rất đầy đủ, nếu nó chơi là bảo đảm nguyên vườn cu 40 con của ông ở lại..." em thì em k biết gì hết luôn vì vậy hy vọng em có duyên với em nó thôi ạ! Mấy dụ này chỉ có tiền bối anh em đóng góp chứem thì mù tịt luôn, ông bạn chơi ku cũng trên dưới 20 năm rồi!!!

5. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    Làm khoáng + vỏ trứng vỏ sò phơi nắng phơi sương hạ thổ chân này sẽ khô mốc thôi + lúa kê nước sạch đầy đủ ( cái này hay bị quên một phần vì chủ nó ghét ) nó sẽ nổi thôi, nó nổi thì bác mệt mỏi với nó đấy. Còn nếu nó già rừng thì bác cũng mệt mỏi với nó đấy

6. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Chân thành cảm ơn anh chimcudaklak, em sẽ chăm bẳm em nó tốt nhất!!! Co thành quả em sẽ báo cáo ngay tin vui ạ!!!!

7. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Xin anh chimcudaklak hướng dẫn em chậm chậm các bước về dinh dưỡng thức ăn để em nó mau nổi! Em hứa sẽ làm kĩ để có thành quả tốt, nghe anh nói nà mừng trong cái bụng của lính mới quá đi anh ơi!!!

hahai, ancugay, tinhtinh_l and 3 others like this.
  8. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    E này nuôi cũng được. Quy cũng tạm được. Mắt không đc xuất sắc.Nuôi thiếu chất. Chim nuôi bị stress nặng. Nên nuôi ở chỗ bóng mát ít trùm áo 2/3 ít người qua lại, cho ăn uống tốt. Khi nào chim căng sẽ gáy gù thôi.

hahai, ancugay, tinhtinh_l and 3 others like this.
  9. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em sẽ thực hiện theo hương dẫn của anh thinhbv ngay ạ!! Mong em nó sớm nổi!!!!

10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nhìn em này nhớ em chân cò em nuôi...ngoài đồng ae bắt dc nói nó cự rất lỳ..tội hơi già nên để lại em nuôi...vì có chuyện k vui có lần đó thui mà em thả em nó cho tự do...mặt chim rất tốt...nếu treo nghoài vườn nên treo cao hơn tầm tay người ngoài tàn của cây không nên treo giữa tàn hay ôm thân, chim rất dễ tung mất sức...... bác coi có chiếc lồng nào tốt tốt cho em nó chứ nó nhìn cái nhà của nó cùi nhất nhà bác thì cũng tự ái lắm..ít kinh nghiệm chơi chim bể chủ thân chào

dilinh, hahai, ancugay and 6 others like this.
  11. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Đợi mãi mới được thỉnh giáo anh Phi nè!!! Hi! Cảm ơn anh! Em sẽ cố gắng làm tốt !!!

hahai, ancugay, ducgiang and 2 others like this.
  12. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    em này thì bạn đãi lúa dài dài vì em nó chứng lắm..........

hahai and ancugay like this.
  13. dilinh

dilinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    hồi trước em cũng có 1 con thổ dàn quy y con này,nuôi 2 năm nổi,ở nhà nó đấu mồi chịu không nổi,mang ra rừng thì chỉ lội lồng 10 lần đi chỉ gáy được 1 kèo,chơi nghe đã lắm,nhưng chứng khó thuần lắm bác ơi,em này quy đen lại chẻ lông tối,nhát người với lâu nổi,bây giờ màgap855 có hay mấy em cũng không nuôi,bác cố gắng nuôi em nó thử xem,chúc bác thành công

dongthap thích bài này.
  14. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Mới nên ham nuôi thí chiêm nghiệm chơi ấy mà anh dilinh ơi, hihi, em cảm ơn anh thiệt nhiều.