Bổi cuối mùa

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 7/8/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Hết mùa, sáng buồn buồn đi dợt tí, vừa ngồi xuống, chưa cấm giò giữa đồng trống quanh là lúa vậy mà em nó lượng quanh tren đầu hú hồn, xong xuôi tí xíu thì em về và xuống ngay, (vì cội thấp, nhỏ giữa đồng, nên k nghe đấu được, cách đó 100m khi vô có nghe 1 con lìu chiêu với vài con) em nó xuống làm 2 hơi thì vướng ạ! Nhờ anh em bối giúp chi lính mới!

Last edited: 7/8/14
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim này nhỏ con thịt không đủ anh ăn đâu ráng nuôi cho mập nhe kaka...son hả anh...chim này tỉnh quá chắc mau nổi...bài bản kèm thưa, về khống mạnh

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Chịu nổi anh Phi hong! Em ăn chay mà cứ xúi bậy thằng nhỏ hoài nhoe! Khỏe anh hé! Hởm rày làm xô suốt, mới ra quân lại đó sư phụ ui!!! Kakaka! Ta nói, khổ cho mấy thằng em nhỏ này, k biết gì nên cứ bắt về nuôi thí! Rít nhà toàn cu với cu!

4. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Bác Xuân nên lập 1 topic Gác Cu Ký Sự Bác ạ ! Như thế sẽ gom lại bai viết và anh em cũng dễ theo dõi ký sự của Bác hơn hehe

5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Dạ! Để em tìm hiểu xem sao, vì mới mẻ quá nên cũng lộng cộng anh ạ! Đăng kí xong thấy cu bổi thì vô, hi, sợ trong gác cu kí sư....nghe...ngán ngán, chưa tự tin ạ! Mà em cũng mạo mụi hỏi, sao thấy bài đăng anh em ít quá anh hé, có khi gần 20 ngày mới thấy...em vô hoài tìm để học hỏi, tham khảo mà k thấy! Em xin tiếp thu và xem lại ý kiến hay của anh!!!

6. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Hehe, mùa này như thế là nhiều rồi đấy Bác. Mùa này mồi thay lông, bổi rừng cũng thế, mưa gió tả tơi thế này, chim kg căng nên khó có kết quả lém. Mùa gác cũng gần tới rồi, Cụ cứ chờ xem, có khi xem còn không hết heeeeee !

7. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng! Chúc mừng! Chú nên lập một topic riêng bên mục gác cu kí sự rồi. Như vậy sẽ xôm tụ hơn đấy!!! Có gì khó khăn nhờ ae trên Dđ giúp đỡ nhé, cũng không khó lắm đâu. Chúc vui vẻ! Mà chú chuyên đánh đất thì phải? Có bao giờ nghĩ đến chơi mồi cây chưa!

dungdovan, hahai, tmc.gogang and 7 others like this.
  8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Dạ em mới biết đánh đất đó anh Ân! Em cũng đang nghiên cú vụ cây đó anh! Vì dưới này toàn đánh đất, mới vô nghề em cũng đánh thử cây 1 vài hôm ( vì lúc đó xuống đất không kêu) dính được 1 con mà từ sáng đến 3h chiều mới tóm được, giờ có vài con bị bể, dụ kiểu gì cũng k xuống, mà nó đá phành phạch trên đầu đó anh! Tức dữ lắm luôn! Anh em có kinh nghiệm xin chỉ bảo thêm ạ !!

9. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Bác dongthap bắt bổi đều tay quá, mình cũng ở ĐT đây, mà toàn nuôi cu con với cu đẻ thôi=))

Last edited: 9/8/14
  10. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Anh quannluong ở đâu của đồng tháp vậy anh! Em ở gần bến phà cao lãnh đó anh! Rất mong được giao lưu cùng anh em! Thân!!!

11. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hi Bác dongthap
    Bác ở Đồng tháp gần phà Cao Lãnh à..... Được rùi.... Hôm nào có đi Miền Tây em alo Bác nha.....Tìm rắn rùa Miền Tây nhậu là số z....
    Chúc Bác luôn vui.
    Thân mến

12. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hi! Mùa lũ đến rồi đó anh! Ở đây giờ rắn rùa cũng hiếm anh ạ !làm như họ cứ mang lên đải anh rm trên thành thị mình hết thì phải!!! Nhưng k sao! Vẫn còn nhiều món đồng quê để tiếp khách ạ!!!! Hihi!

khietphukiet, ancugay, hahai and 3 others like this.