Bổi Đạ Hàm, mời các Bác xem cho vui.

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi dong_pham, 16/11/11.

1. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
  2. Pham Dai

Pham Dai Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,117
    Chúc mừng bác đã thu phục nhiều bổi. Hình như là bác đang chơi bằng mồi đất chứ không phải mồi cây?

3. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehehe…bác phamdai nói thế mất lòng chít…chơi gì là tùy thích mà………pác………

4. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    cả hai bác à,4 người 8 em mồi trong đó có 2 em đất.bổi trận lắm,phải vào sâu bên trong mới bắt được bổi.đi 2 ngày 8 mồi 8 bổi chia điều cho 4 người.

5. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Ối giời, bắt như vậy là khá lắm rồi. Hội cu gáy ABVSG vừa rồi đi tây nguyên kéo cả chục người đánh từ sáng đến chiều mà bắt được có hai con. Vui là chính mà các bác. Thân

6. CugayHN

CugayHN Ma xó

Thích đã nhận:
    588
    Bác loc-ct nói chí lý, mấy món đi gác cu này chơi kiểu tài tử được thì vui mà ko được thì coi như đi dã ngoại đổi gió. Mà bắt nhiều bổi quá ko lẽ mang về nấu miến, nuôi hết sao mà xuể được với lại bổi cũng có con hay con dở đâu phải cứ bắt hết về là nuôi. Như cụ hoan-nc nội trong tháng rồi cũng làm 5-6 em rồi đem cho hết còn giề phải ko cụ :laughing:. Em chợt nghĩ ra ý tưởng sao ko lập 1 topic "Ngân hàng bổi cho người chưa chơi cu hoặc chưa có điều kiện sở hữu cu" b-( khi nào nhiều bổi quá các cụ cho vô đó san sẻ bớt cho AE góp phần mở rộng phong trào chơi cu.

7. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Ở đâu ra nhiều thế mà lập ngân hàng bổi bác ơi...thời buổi bổi thì ít mà mồi thì nhiều, đi đánh thì xa, chim thì trận, nếu có đánh được thì anh em thân quen đã xí phần hết rồi, hoặc nhiều hơn tí thì alo san sẻ cho 1 số anh em quen rồi, đâu ra nữa mà lập ngân hàng. Anh em nào mới chơi ở vùng nào chưa có chim thì hỏi 1 số anh em chơi lâu năm ngay tại nơi đấy để sở hữu lấy 1 vài em là được rồi bác ợ !!!

8. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    xin lỗi diễn đàng có thể diễn đàng tẩy chay đánh đất ,nhưng thực tế bổi trận quá không nhẩy lụp thì sau.còn nhiều chuyện tế nhị nửa....,con bổi trong video không ở nhà mình mà hiện tại ở huyện đạ tẻh,bác nào có diệp đến đạ tẻh nhình vào nhà bác ct huyện thì sẻ rỏ.càm ơn bác LOC CT,BÁC MINHTHANHTRA,HOCTRO_MECHIM, THIỆN BẢO LỘC,ANH GIO THOC,AIR GUN,CUGAYQUANGNGAY,Và NHIỀU CHÚ BÁC ANH CHỊ NỬA,và nhất là BÁC HOANH ĐL,bác có những bài thơ cũng như những mẩu chuyện làm cho người ta có những mùa xuân nửa,hương phấn trong làm việc, yêu đời trong cuộc sống.xin chúc diễn đàng ngày một phát triển và lớn mạnh.xin chúc 4 rum mạnh khỏe hạnh phúc.xin chào diễn đàng.

Last edited: 23/11/11
  9. chim_

chim_ Member

Thích đã nhận:
    26
    con bò ở pic cuối đẹp quá ^^..............................................

10. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Bác lộc nói thế cũng đúng vì mấy bác trên SG trước khi đánh cu thì đánh...chai mất rồi nên lên bãi đánh đâu phân biệt được đâu là cu đâu là chym đâu..nhiều khi đánh bìm bịp lại tưởng đang đánh cu ấy chứ..hehe

dong_pham and hungvcb like this.
  11. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    xin lổi diển đàng có thể diển đàng tẩy chay đánh đất.nhưng chim bổi trận không bắt được chim rừng ,mà là những con ở đồng bằng ít khi đụng phải thì phải làm sao,còn nhiều chuyện tế nhị nửa.con bổi trong video hiện giờ nó nở huyện đạ tẻh chứ o phải ở nhà mình.bác nào có dịp đến đà tẻh nhình trước nhà bác ct huyện sẻ rỏ.mình hứa sẻ không làm chói mắt diển đàng nửa.xin cảm ơn diển đàng đã cho mình những bài học quý giá từ diển đàng.cảm ơn bác LỘC,ANH HOCTRO_MECHIM,ANH THIỆN BẢO LÔC ,BÁC GIỎ THÓC,BÁC THUYET TRUONG,BÁC MINHTHANHTRA,CUGAYQUANGNGAY,....VÀ NHẤT LÀ BÁC HOANG ĐL có những mẩu chuyện rất vui,làm cho cuộc sống có nhiều mùa xuân.xin chúc diễn đàng ngày một lớn mạnh.

12. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Bác Đồng phạm ơi, con chim đó là đối diện nhà chủ tịch huyện hay là nhà chủ tịch luôn vậy bác? bác làm em tò mò quá bữa nào em xuống đó ghé coi ạ. Chú Hải - Chủ tịch huyện Đạ Tẻh mới mất cách đây mấy tháng vì TNGT rồi bác ạ

13. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Bạn dong_pham nói thế này ... làm cá nhân tôi thấy ... áy náy quá. Có vẻ bác hơi nhạy cảm.
    Nếu có vụ "tẩy chay" món nào đó trong vụ cu cò này thì chỉ có vài cá nhân, cùng lắm là một nhóm nào đó tỏ ý tẩy chay thôi. Diễn đàn không có việc "tẩy chay" hay "cổ súy" cho bất cứ vấn đề gì thuộc về thú chơi bạn à.
    Bỏ nhỏ với bạn là cũng chỉ vì ham muốn bắt cho được một con bổi mà tôi là làm ra đủ kiểu bẫy - thậm chí có những kiểu bẫy mà chắc chắn chỉ có tôi có ... Tôi làm điều đó và chẳng ngại bị tẩy chay.
    AE chơi cu cho dù có tham gia hay ko tham gia giao lưu ở đây, vẫn cứ bắt chim đều đều, bằng lụp cây, đờn cò, mồi đất, thậm chí cả lưới nữa đó thôi.
    Chúc bạn tiếp tục giao lưu vui vẻ, thoải mái.