Bổi dật lưới

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi NHAT DUY TH, 12/5/12.

1. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    chiều nay gặp bác dật lưới đi ngang nhà gọi lại xem cu cò thế nào ? có vài chú bôỉ trong đó có chú trông hiền hiền nổi lòng tham :laughing: bắt đại ,nhờ cả nhà chém mạnh tay hộ thanks:applause::applause::applause:

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

leduyhung, tdj_phan, bdbird and 13 others like this.
  2. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    cu gáy nuôi từ nhỏ liệu chân có đỏ được như vầy không nhỉ ? :))

3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    huhu đúng là cu phải co duyên mới dc, sáng nay lọ mọ làm cái lồng ra tiệm chim chắc toàn chim giật lưới nhưng em để ý hai em đó từ tháng 3 rồi và nghỉ chắc chẳng ai mua nếu nó là của mình thì sẽ còn..thật vậy em ra tiệm thì nhìn là bít nó rùi keke mừng rơn có 150k... cũng dặn rùi hichic đi uống càe tý về sách lồng qua hốt luôn nhưng buồn thật là buồn có người đã bắt em nó, trời ghe mà choáng váng mặt mày hichic mình nói em dặn rùi mà ọc ọc tức muốn điên luôn thôi thì tự nhủ em nó k có duyên rùi chắc đêm nay k ngủ mà mớ cucu rùi trời ơi cu giật lưới ơi mày nơi mô, giờ viết mấy dòng này mà nhớ như in cái mẹt của nó cái tướng của nó k thể lầm đâu dc hết nó như chiếc vỏ lải mà mẹt thì như chim ưng vừa bền vừa hung nữa, hết muốn đi gác cu luôn huhu

4. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    chia buồn nhé pác phiomon,mình ko ra tiệm mua mà nhờ thằng bạn về nhà ở thốt nốt mua dùm,chim bổi đánh lụp nhưng 50 ngàn thôi

5. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    có bác PHI nhiệt tình, tâm huyết với dd là vậy mà chẳng buông lời cay đắng hộ em toàn nói chuyện của bác em dỗi cho mà coi b-(

junsochun, hungvcb and PHIOMON like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    keke em đây đừng dỗi, mà cho em nói tiếp nhé trời ơi con cu giật lưới mày mày sẽ khổ vì chỉ có anh là mê cu nhất ở cái đất cần thơ này thôi =))=))...
    cu của bác gáy tiếng son, chân đỏ và mỏ bóng khó là chim hay dc, cườm và lông ức cũng tầm trung chỉ có qui là khá nhất =>> bác hãy đón chú giật lưới thêm vài lần nữa nhé chúc bác may mắn đừng giống như em gần ngay trước mắt mà lại xa tận chân trời keke

junsochun, cucuom, hungvcb and 2 others like this.
  7. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    thanks bác ! em đang trông chờ ở cái may hơn khôn thôi bác à ,đc cái tha hồ chọn ( thỏa lòng tham lam )=))=))=))

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    với con cu dật lưới cái thứ nhất em nhìn là cái mẹt của nó, cái thứ hai là cái dáng điệu, cái nết của nó...nhiêu đó thui dù em nó có chân cao ngực lép, cườm qui lưa thưa... mà có cái mẹt có thần, cái dáng của con nhà quang thì nó không thể dở dc, ngược lại nếu nó đẹp từ đầu tới chân mà không có cái thần cái phong thái của cu chiến thì em loại.....

sambau, tdj_phan, NHAT DUY TH and 8 others like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Cụ là người thứ 3 có nhắc tới Thần sắc, phong thái của con chim, bổi dù hay tới mức nào mà mặt, mắt không có thần , không có khí thái, tướng cứ lom khom , du dú thì cái loại ấy chỉ có tốn lúa vô bổ thời gian cho nó. con bổi hay cách ăn uống, đậu trên cành, cầu đậu có phong thái, ung dung, nhàn hạ, cái mặt nhìn điềm đạm khoan thai. nhưng đụng tới thì có thần khí toát lên mới có thể quy hàng đối phương bại dưới tay mình bất kể lúc nào. để nhìn vào điều ấy cũng không khó lắm nếu để ý sẽ biết những tiểu tiếu đơn giản . ai chơi gà đá sẽ hiểu ngay, con gà căn, con gà lùa, gà có thần sắc thì cái mặt nó quan trọng lắm.

Last edited: 14/5/12
  10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    giờ em bị lừa nhiều quá nên không còn thiết tha mua cu tại nhà nữa, giờ em thích ra tiệm lựa bổi nó cũng có cái thú hay hay vì k có ai lừa ai, thuận mua vừa bán ôi nó thoải mái, vì thường cu ngoài tiệm thì chủ tiệm k rành về cu nên cũng chẳng nói gì nhiều mình tự lựa thích hỏi giá dc thì hốt quá đã.

11. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    CHúc mừng bác chủ topic nhé con bổi đẹp quá
    Bới đâu ra em này trong lưới thf em cũng chị bi giật lưới đấy
    Bác Phi O môn đâu chém kinh vào nào

junsochun, NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  12. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    cái ức con bổi này cung xiên xiên phai không các Bác . cho em vài lời ..............cay đắng nha Bác PHIOMON

cặp mắt con này co vấn đề Bác ạ, cho nó vào cái lồng nhò phủ cái áo lồng vào thì y rằng em ý sẽ ko thấy đường ăn lúa hix

tdj_phan, junsochun and NHAT DUY TH like this.
  13. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    em cũng xuất phát chơi cu gáy từ những con bổi giật lưới...chẳng cầu kì năn nỉ người ta thích thì bắt ...và cũng xuất phát từ lòng tin và sự khao khát tìm đc con chim hay thật sự...nên em ko bao giờ tin có bổi hay người ta lại rộng lượng nhường cho mình...nên cứ tự tìm tự nuôi ...ko thích thì cứ thả...coi như anh cứu em 1 mạng...nói thêm 1 chút ngày xưa gần nhà em 1 ngày người ta giật phải 3 4 chục chim...mà tới mấy nhà lận..tha hồ mà lựa...mà có biết gì đâu...ngày đó biết là cứ chọn chim chéo cánh,,,giá thì 10k 1 chú...với 1 thèn học trò ngày xưa cũng ko dễ ...nhiều lúc cứ xin mẹ mua vở để giành mua chim..nghĩ mà vui...và chim hay ngày xưa thì em nghĩ nhiều....và nuôi cu gáy em biết..nếu làm việc gì mà có tâm..có cố gắn thì chắc chắc sẽ hái quả ngon còn ngọt đến đâu thì phải do duyên có lẽ từ kiếp trước hihi...còn muốn nhìn đc thần sắc của con chim không phải chuyện dễ mà cho tới nay em vẫn ko biết...nhưng cứ tin 1 ngày tự nhiên ta nhìn đc,,,,hjhj..rảnh rỗi nói cho vui...!
    ...cách nói chuyên của cucucu rất giống 1 anh ở bảo lộc...vì lâu nay ko thấy anh xuất hiện ...nhưng anh đã ko ra mặt thèn em cũng ko dám đoán già đoán non...hihi...thân ..kính..!

NHAT DUY TH, Loc abc and junsochun like this.