Bổi đầu tay vừa bắt được

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 15/4/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    xin chào quí anh em ! sau hơn 2 tháng vào nghề, lặng lội sáng, trưa chiều, vợ xém bỏ nhà , lòng dạ lên đến cao trào thì sáng sớm hôm nay củng bắt được 1 em bổi đầu đời ! cảm giác không có gì vui sướng bằng được!!!
    nhờ quí anh em xem và nhận xét giúp em về em nó giúp !
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. thuongcom

thuongcom New Member

Thích đã nhận:
    4
    Thích nhỉ. Đi xem Bổi cu thì nhiều nhưng chưa 1 lần bổi

3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hihi cụ cứ chơi món nào nhà mình sợ nhất rùi có ngày sẽ cầu mong cụ chơi cu ngay thui...bà k cho tui chơi chim thì tui chơi cái gì đây=))...chúc mừng cụ luôn nghen chim cứng tuổi...tiếng chắc đồng, thúc chắc chát tai..gù dây nhợ rất hung...mắt hơi thao do vùng nó ở nhiều cây thúi lá vào mùa mưa...chúc cụ chinh phục dc bà nhà....

4. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    hi, rất cảm ơn anh trai phiomol, con này đúng là hung và gú quá xá anh ơi, giọng rất khỏe,(vì em k biết giọng gì) em theo 3 ngày, đổi 3 con mồi thay phiên nhau mới tóm được ảnh, làm chừng 20 phút con mồi em đứt hơi đứng nhìn đối thủ solô, ác thiệt, em tưởing k bắt nổi, cuối cùng vì quá ham và quyết tâm nện vái cúng 1 con vịt luôn, 1 phút sau dính liền, mà dính ngón út nữa mới ác ! hết hồn linh luôn !!! chân thành cảm ơn anh em rất nhiều về những đóng góp!!!

5. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    chúc mừng bác có thành quả đầu tiên, thế là thịt một chú vịt cúng đi nhé, không thì sau này không bắt được bổi nữa đâu, hehehehe
    chúc bác bắt được nhiều bổi ngon hơn nữa,

6. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Chim bổi của Bác nhìn dữ tướng người dài đòn dữ vậy ! Em nhìn là mê liền ak ! Em cũng tập tành mấy tháng nay mà chưa có được cảm giác bắt bổi đầu tay như Bác lun ấy ! hẹ hẹ. Cứ cuối tuần là xách chim đi mà chim mồi còn yếu nên chưa đánh đc hihi. Con chim đc đó ( theo em thui) Bác giữ lại mà nuôi, dù sao cũng là con chim bổi đầu tay ! Chúc Bác tiếp tục bắt đc nhiều chim hay và có ký sự cho anh em đọc chơi hehehe

7. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    rất cảm ơn anh em ! thật sự cảm giác vui mừng rất khó diễn tả! phải vái cúng con vịt gần 200.000d và tiền rượu đế..( vì phải cúng tại cục đất đó mới linh) rất cảm ơn quí anh em rất nhiều ! bản thân sẽ cố gắng thật tốt để không phụ lòng anh em và mong là sẽ có dịp đền đáp lại những ân tình!
    tiện anh em cho em hỏi ! em cần chọn mua loại dò ( giò ) nào tốt và bổi khó nhận ra (vì dưới này bổi bị dọc quá nên rất cảnh giác, vô ra rất khôn ! thêm nữa là anh em có tài tiệu nào trực quan về cách cắm dò xin chia sẽ cùng! một lần nữa thật lòng cảm ơn quí anh em gần xa !!!

8. hoacuom

hoacuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    228
    Bẫy đất mà bổi chịu xuống đấu với mồi là tín hiệu vui rồi, nhiều chim bổi bây giờ chỉ ở tầm xa, mồi gáy mấy cũng không chịu lại, hoặc có khi lại thì đấu với mồi vài hơi rồi bay đi mất.
    Việc chọn dò cho bổi khó nhận ra thì bạn nên chọn dò loại nhuyễn nhưng rất mau bị hỏng.

PHIOMON, motngaybinhyen and dongthap like this.
  9. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Chúc mừng bác, con mồi là con trong lồng đó hà bác? sao em nhìn cứ như nó chưa thay lông rừng vậy ta? lông đuôi nguyên vẹn vậy thả đất thì đẹp quá rồi

PHIOMON and dongthap like this.
  10. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    cảm ơn anh hoacuom, anh hcongthuc, hình đó là chỉ có 1 con bổi hết đó anh!

PHIOMON thích bài này.
  11. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Ủa sao kỳ vậy? con trong lồng chỉ mỏ bự, dài, con cầm tay chỉ mỏ ngắn ngủn mà bác? ac ac

12. ChimKhuyenVang

ChimKhuyenVang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    209
    chúc mừng Bác chủ topic nghe, sẵn đây mấy Bác cho em hỏi sáng nay vừa mới bắt được một em bổi ko nhìn thấy bằng mồi đất, khi bổi bay về trên cây mồi phóng 2-3 hơi gru, bổi trên cây cũng gru và đổi nơi đậu thúc tiếp, sau cùng xuống đất cách mồi 3 mét ko gru và đi lại gần mồi 2 con mới đấu gru, bổi gru vài hơi gru sau đó im lặng luôn em tưởng ngon rồi đi ra thế là bổi bay đi đậu trên cây gần đó, em sữa giò lại và ngồi xem thì nó bay xuống mà ko gru cứ đi vòng vòng mặt mồi chơi. một lúc thì dính. mấy Bác cho em hỏi khả năng em nó là trống cao ko vì khi đó chỉ có 1 mình nó ơ đó thì phải, mà đợt sau nó xuống tại sao ko gru mà đi vòng vòng kiếm đường vào ko vậy, có khi nào buổi chưa nắng quá nó ko gru nhiều, sao em nghi nó là mái quá, nhổ lông đuôi thì đen và xuong ghim thì bằng ngón tay út. mong các bác xem giúp.

dongthap and motngaybinhyen like this.