Bổi lở, các bác đánh giá giúp.

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi eibdalat, 22/4/14.

1. eibdalat

eibdalat Active Member

Thích đã nhận:
    191
    Mới tuyển được em bổi lở, tiếc là em nó bị sứt mất một móng sau. Các bác xem và đánh giá giúp em với. Thanks.

Last edited by a moderator: 22/4/14
    tinhtinh_l, dongthap, freaky and 16 others like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    tiếng đồng , chim cũng tơ mau nổi , qui rất đẹp chỉ chê cườm hơi thưa nhe bác , tổng quan một chú chim khá chúc cụ nuôi em nó ra mồi...thân chào hihi

tinhtinh_l, dongthap, freaky and 5 others like this.
  3. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Em chém gió phát nhá @@ : Chim Bác nhìn Quy dày nhưng kg có hàng lối gì mấy, chơi cũng được ít láu cá khi gặp bổi cứng ! Mỏ ngắn và ít cong thế này chắc mau mồm lắm, treo lên chơi liền ( Hay còn gọi là nhẹ sào ) Mắt tròng đen lồi, vàng ít theo lý thuyết thì vàng nhiều mới sát bổi, con này giọng thổ pha phải kg Bác, còn pha gì thì em chịu kakaka. Em thấy con này mặt cũng kg dữ chim, nhìn nó hiền hiền, trung bình thôi, nhưng mà tập chơi thì chơi đc !! Rành rồi hãy tìm chim hay !!!!

Tất cả chém gió ở trên là do em đọc thuyết chứ em cũng mới chơi đc 3 tháng nay hị hị hị.... Phải tập chém và nhìn sau đó rút kinh nghiệm thì mới khá đc :)... Giờ Bác nào xin chém em chém tuốt ( theo hiểu biết của em thôi nha ) Thân chào Bác kekeke

4. ngotiendat

ngotiendat Member

Thích đã nhận:
    69
    chim đep, e cũng ở đà lạt. hôm nào anh em giao lưu bửa nha. nhà anh nuoi nhiều ko

ancugay thích bài này.
  5. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    E này quy, cánh cườm đều khá, nhưng đầu hơi to với mình, cấp mình ngắn, hay giẫy chim sẽ chậm thuần. Gáy tiếng to nhưng ngắn, gáy gù nhanh. Chúc vui nhé.