Bỏi lỡ cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi lamle, 25/1/13.

1. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    mình mới chơi mi nên có vài điều muốn hỏi anh em. mình mới mua 2 em bỏi lở được hơn 1 tháng. 1 con hót suốt ngày , nhưng hót không căng. mà mõi khi con kia hót quá thì nó không dám hót đấu lại. như vậy có phải chim bị bễ không ?

chotmechim thích bài này.
  2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    bạn nuôi 2 con thì khi nào 1 con cũng bị đè,bạn nên tách chúng ra ko cho nhìn thấy và nghe thấy nhau or có điều kiện mua 1 em mái về thì con kia mới hót và có khả năng đấu lại

lamle thích bài này.
  3. mộc huỳnh

mộc huỳnh Active Member

Thích đã nhận:
    32
    chắc nó còn non sương lại bị đè ko sung bằng nên nó ko hót là đúng rồi tách hai con này ra đừng cho nó át tiếng vs nhau thì mới có khả wan

chotmechim and lamle like this.
  4. lamle

lamle Member

Thích đã nhận:
    51
    thank chotmechim va mộc huỳnh nha. nhưng mình vẫn thắt mắt là : con mi không hót đấu thì mình mua trước, mới về mà rất dạng người. bung hết áo lòng chỉ chao nhẹ thoi. chỉ khi cằm lòng mới nhãy nhiều. lúc chua mua con kia thì nó hót suốt ngày, nhưng ít khi nó hót lớn. khi kè mái vào thì nó tít tít chóp cánh gật gật đầu. mà hễ có con trống nào hót căng là nó không dám đấu.

chotmechim thích bài này.
  5. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    có thể nó là con chim hèn,bạn nuôi vẳng 1 thời gian xem sao,nếu ko chơi được thì tuyển em khác

lamle thích bài này.