Bổi mới, bổi mới... bổi mới đây !

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Thu HY, 30/12/11.

1. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Đây là con bổi mới bắt được 4 ngày trước (27/12). Đuôi của nó dài khoảng 22-25cm, rất to-dày. Cầm trong tay phải 2 bàn tay mới cầm chặt được (cỡ tay của bác Tuấn-vuly nhà ta) hi hi... Sau gần 2 ngày nhẩy loạn xạ mà không chịu ăn bất cứ gì thì em cháu đã bắt đầu chịu nhặt vừng ăn rồi. Yên tâm là em cháu đã sống nên mới dám chụp ảnh khoe các bác và mời các bác chiêm ngưỡng sau 5 buổi “mật phục” với em cháu ngoài vườn nhãn.
    Ảnh chụp bằng điện thoại nên không được rõ nét, chụp khi em cháu đã yên vị trong lồng 2 ngày... Mong các bác lượng thứ.

Chỉ còn vài tiếng đồng hồ nữa là hết một ngày làm việc, một tuần, một tháng, một năm, … một mùa gác Cu. Chúc các bác sang năm mới có nhiều sức khoẻ, thành công trong cuộc sống, có nhiều niềm vui trong năm mới, nhiều dự định mới và… Cu mồi hay. Cục cúc cu… cục cù… cục cù….
    Trân trọng.

cuonglioa, vanthieu, bdbird and 27 others like this.
  2. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Chúc mừng bác thu phục được em bổi to,đẹp hết chỗ chê. Bác có thể tả sơ lược cuộc mật phục sau 5 ngày để anh em cùng thưởng thức. Thân.

3. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Chúc mừng Cụ Thu nhé! những ngày cuối cùng của năm vậy là thành công rồi Cụ ah, nhất là mùa đông này mà bắt được những chú bổi như thế này thì thật là đã, bởi lẽ lạnh thế mà chúng chịu đấu đá mở miệng thì sau này lên mồi là những con chơi rất ưng...một lần nữa chúc mừng Cụ Nhé!

vuly, Huy_TM, lepa and 8 others like this.
  4. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Bác không được Pan bài em nhé (biết bài Up khg đúng chuyên mục vì em định nhờ các Cao Cu thủ thông qua bổi này để đánh giá lại mồi cũ). Em hứa xẽ tả chi tiết tường tận, tường tận... nếu bác cũng... Hứa.

Rất cảm ơn Hoàn. Do con bổi này ở nới khác đến mới cặp con mái mới nên nó gáy suốt ngày (chắc khảng định chủ quyền... mái). Vậy nên mới có cơ duyên.
    Xin Cảm ơn tất cả.
    Trân trọng.

Last edited: 30/12/11
    Loc abc, hoan-nc, hungvcb and 4 others like this.
  5. luytrelang

luytrelang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Anh ở Hưng Yên chỗ nào thế. Em muốn làm quen với anh. Nhà em gần Hưng Yên

Thu HY and hungvcb like this.
  6. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Bác làm em khó xử rồi...
    Em đã trả lời vào hộp thư của bác rồi đấy ạ. Chuyện riêng tư mà bác nhỉ.

Huy_TM and hungvcb like this.
  7. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Ra mồi chòi lồng pà cố, bài bản không nhiều, gù được ko cứng lắm, được cái chân kho ra phết....chơi tạm thôi. có chút cưom lót cũng chịu đeo gù...nuôi hay ko tùy bác.

isaotran, hungvcb, Cuckkoo and 3 others like this.
  8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cu to cu to như gà ấy hichic...theo như lời bác sấm vương thì con này chòi lồng=>>>chằng có con bổi nào dám ho với nó vậy sẽ ra mồi gì haha.......chuyển hộ khẩu về em gấp vì em đang tuyển gấp mấy chú vệ sĩ treo trước nhà đón tết này hihi...

hungvcb and Thu HY like this.
  9. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Nhận được tin vui nhưng bậ̣n việc,hôm nay mới ghé thăm...chúc mừng cậu em thu phục được bổi cuối năm lại còn đẹp chuẩn nữa chớ...anh mê nhất cặp giò của em nó đấy...hy vọng sự chăm sóc với lòng yêu cu,chú bổi này sẽ thành con chim hay...mồi tài...Một lần nữa xin mừng em...và cũng là năm mới nhân đây chúc em cùng toàn thể gia đình,anh em mê cu Hưng Yên và.......mạnh khỏe_ hạnh phúc_tràn đầy niềm vui trong cuộc sống cũng như trong thú chơi con Cu.....

hungvcb, Huy_TM, vuly and 4 others like this.
  10. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Bác bói thì em xin nhận. Nhưng có điều ngoài rừng nó khôn lắm: chuyền cây - gù. Chuyền cành - gù. Hy vọng một vài ưu thế khắc phục điẻm xấu.

Không riêng gì bác đâu. Anh-em Aquabird nhà mình ai muốn tuyển vệ sĩ như bác đều được thỏa lòng. Lý do: Con này to-dài quá, mà tôi lại không có lồng to. Ai thấy có lồng hợp lý tôi kính luôn... Hi... hi.

Xin được cảm ơn bác Tùng nhiều.
    Dạ đúng bác ạ. con này điểm mạnh nhất là:
    - Có mầu lông đặc trưng của khu vực sông Hồng.
    - Cấp mình rất chuẩn.
    - Cặp chân rất ưng, cườm được.
    - Cấp mình vậy, giọng Thổ.
    Hiện em nó đang được cho vào lồng bẫy để trị sự hung hãn vốn có; ốp chim vào là nó đã gù rồi.

Nhân dịp năm mới 2012: xin chúc cả nhà Aquabird sức khỏe, thành đạt trong cuộc sống và có nhiều tình yêu Cu cườm.
    Trân trọng.

Last edited: 1/1/12
    PHIOMON, hungvcb, HoangHL and 3 others like this.
  11. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Oh...như em mô tả vậy thì chim quá căng rồi...thời tiết lạnh này mà dụ được em nó thì quá xuất sắc đó...con này chắc hẳn là chúa thung...ha..ha.Như anh được biết em bổi này thường xuyên nghe nhạc và quản lý thung sân khấu đó phải không???...Nếu đúng vậy,anh nghĩ nên đặt cho em nó cái tên"liên khúc chiều mưa"...bởi anh thấy em đó ở thung đó hay nghiền bài này lắm lắm...ha...ha...ha...

12. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    vừa đi ct sài gòn về hôm nay mới vào xem .Cu to thật, dài nữa chứ, chân tím khô có vẩy chẻ không em, ảnh mờ nhìn không rõ. Trời lạnh như vậy mà bắt được bổi là quá thành công rồi! Chúc mừng em khép lại một năm thành công .........................

13. Thu HY

Thích đã nhận:
    6,409
    Dạ có lẽ tên vậy không phải thêm bớt chút nào bác ạ. LIÊN KHÚC CHIỀU MƯA cái tên nghe mà thấy du dương quá bác nhỉ... Cảm ơn bác Tùng nhiều.

Bác đánh đố em rồi... Em đã được bác dạy bài này đâu mà biết chớ. Em cháu nó có gì các bác đã vạch-xem hết rồi còn đâu. Hi... hi.
    Vẩy chẻ thì em chưa được biết, nhưng vảy giao long thì em cháu... chưa mọc.
    Bác có lồng to không, em kính bác đó. Nó ăn tốn lắm, chỉ thích vừng (mè) thôi.

hungvcb, hoan-nc, vuly and 1 other person like this.
  14. vanthieu

vanthieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,520
    Anh hoàn àh Hôm 01-01-2012 em cũng đánh được 1 con ở trước của nhà mà anh có gịp đánh 1 lầm rồi đấy.
    con em đánh được chắc là nhị đệ, đại ca còn đấy anh ah, hôm nào có dịp anh về chơi nhá
    Thân

Thu HY, hungvcb and tronggiap like this.