Bổi mới, các bác xem giúp có làm được trò trống gì không?

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi me_cu_gay, 17/7/12.

1. me_cu_gay

me_cu_gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    586
    Em nó mới tậu được 1 tháng không biết nó ra sao, nhờ anh em chém giúp.

Các bác chém thật tình vào nhé.

catphien, utky, dong_pham and 5 others like this.
  2. lechithanh

lechithanh Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Con này nó rất cá tính đấy, để thuần được nó thì chắc là công phu lắm. Nếu tôi đoán không nhầm thì con cu này phải thuàn ít nhất một năm trở nên thì mới gáy tàm tàm. Còn muốn huấn luyện nó thì....

utky, PHIOMON and me_cu_gay like this.
  3. me_cu_gay

Thích đã nhận:
    586
    Cảm ơn bác.Coi bộ khó huấn luyện nó quá nhỉ. Mà mới chơi để thử sức xem sao. Em nó lên niềm đam mê còn lửa, em nó lụi thì mình cũng phải tự máu lửa với em khác nhỉ.

utky, NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  4. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Nếu em nhớ ko nhầm thì con này do bác Thịnh người Miền Bắc vào đó ở, bắt cách đây đc vài tháng thì phải bác nhỉ

5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ui sao giống thế hihi con cu tơ nhà em nó sắp ra thủ đô chơi rùi bỏ lại một người trông ngóng(nghe nói bít sạo rùi=))=))) em này bộ hình lực lực rất tốt giống cu tơ nhà em, bộ qui rất đẹp giống luôn cu nhà em...chỉ mắt rất rất có duyên cũng giống giống =)) nó gáy mà thổ coi chừng hí hí khác em cu tơ nhà em ah nhà em nó chuông fa coi chừng giống nữa bây giờ keke...cườm nó cao cao đẹp đẹp hơn con cu tơ nhà em....nhà ông cu già bà cố tơ gì mà tơ huhu con nhỏ gái nhà bên nó nói thế có ức không người ta tơ oạch thế này ọc ọc=((=((

Last edited: 18/7/12
  6. me_cu_gay

Thích đã nhận:
    586
    Đúng rồi đó bác, nó đó, Ông chú đi cùng bác Thịnh nuôi, mình kết quá chú ấy để mình nuôi. Chú ấy nói là nó khó nuôi, và bài bản thì không biết được vì nó chỉ gù khi đấu với mồi đất.

7. me_cu_gay

Thích đã nhận:
    586
    Cảm ơn bác PHI đã chém, chém thêm nữa đi bác hihi, em nó gáy giọng gì thì mình chưa rõ vì có nghe nó gáy trộm 1,2 tiếng gì đó ah. Mới chơi gáy nên cũng không rõ, khi nào nó gáy và gù thì sẽ có clip cho các bác thẩm âm.

utky, hungvcb and NHAT DUY TH like this.
  8. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Bổi mới

Gởi Bác me_cu_gay Theo mình con bổi này lâu nổi nhác người nhưng tướng tá thì cũng được đấy, nếu bác đã đam mê thì thời gian 2 hay 3 năm cũng chẳng sao cả, mình đã từng nuôi 1 con 3 hậu, suốt 5 năm thì mới nổi được (bắt được năm 1986 nuôi đến năm 1991 mới nổi, năm 1992 vào lống tập bẫy và từ đó cho đến năm 2003 thì em nó về cõi vĩnh hằng trong niềm thương tiếc vô hạn của cả gia đình)

utky, PHIOMON, hungvcb and 2 others like this.
  9. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    ối trời ! cườm gì mà đen thu đen thù thế kia, có lẽ nó sẽ rất rất lâu nổi, mà đã nổi rồi thì chắc không chỗ chê, gủ thì khỏi phải nói he he bữa ny làm một ông thầy bói mù cũng khoái quá he he hô hô, chúc chủ cu chịu khó đãi thóc thành công

vanthaohotel, utky, me_cu_gay and 3 others like this.