Bổi mới nuôi 2 ngày, ae xem giúp

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi paranoidx, 30/11/10.

1. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Mình mới tậu 3 con bổi, mới biết chơi luôn. Nhờ ae em oánh giá các em nó giúp. Bọn này nhát ghê ghúm. Cách xa 2m nhìn thì ko sao, lại gần ngó là bọn nó nhảy loạn cào cào.

Con thứ 1 : bị chém ngoài đường Trường Chinh - 70K :| ko biết lựa, cứ móc đại thằng nào đang kêu kêu

Con thứ 2 : bị chém ngoài đường Trường Chinh - 70K :| ko biết lựa, bà chủ bảo thằng này to con tui bóc cho
    Thằng này hôm qua mua cái lồng bỏ nó vô, trước bỏ 2 thằng 1 lồng, quên đóng cửa lồng, nó xổng ra trong nhà, chaỵ lòng vòng 1 hồi nó còn mỗi 2 cọng lông đuôi, tính bứt luôn cho nó đẹp hơn =)) bữa nay em nó đỡ hoảng, hôm qua nằm im luôn.

Con thứ 3 : tiệm chim ở Tây Thạnh - 50K, 6g chiều ông chủ móc ra bóp bóp coi giùm

Thằng trong lồng vàng cũng chịu khó kêu ầm ĩ, thằng lồng xanh nghe thằng vàng kêu là nhại theo ngay, riêng thằng xanh lá chắc vụ hôm qua còn nóng hổi nên nó vẫn chỉ hưởng ứng lí nhí.

Ăn cám ba vì.

Giờ chỉ biết ngồi đợi thời gian trôi qua cho bọn nó dạn người, ko dám tắm rữa gì hết, vì cái cửa lồng rất lỏng, trượt lên để bỏ lồng tắm ngại bọn nó bay hết trơn.

Ae oánh giá giúp xem mấy em này thế nào nha :D

2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Giới tính thì không biết, nhưng nhìn vào là mê thằng Xanh Lá rồi! Tướng tá chim to, đẹp, lông lại láng nữa, mũ cũng OK nữa!
    Con này cứ bột tốt mà thúc vào cho em nó, chưa nghe giọng nhưng thấy tương lai em nó sáng hơn 2 em kia!

3. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    hay quá, cám ơn cô nương. :D Vậy 2 thằng kia có nên nuôi ko ?
    Thằng Xanh lá mấy bữa trước dạn lắm, nó là thằng kêu đầu tiên, nhưng từ bữa bị gí chaỵ lòng vòng tới giờ nó thấy là nó gào lên ngay :)) hiện tại vẫn chưa thấy nó kêu réo gì lại :D vậy để nghiên cứu nó kỹ hơn :D

Thanks Hiền Cô nương nhiêù :D có gì cho mình biết là có nên nuôi 2 thằng kia luôn ko nha :D

4. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Sao Bạn biết bọn nó là thằng ???. Nếu là thằng thì cứ nuôi tất, chẳng cần bận tâm làm gì. Mà kệ cứ nuôi chơi cho vui ( Chim của mình là đẹp nhất, Ok ), từ từ tay nghề của bạn sẽ được nâng lên thôi. Chúc bạn vui với bọn lính mới.

5. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    mới dắt cả bọn đi tắm, thằng/con xanh dương ko tắm, chán ghê, ko biết làm cách nào :D nó tắm mà mình đứng núp coi nó tắm "__"

---------- Post added at 03:08 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

í mà mấy con này là thằng hay con ? có cách nào đoán qua internet ko ? ae đoán hộ

6. ÂuSìGòn

ÂuSìGòn Active Member

Thích đã nhận:
    74
    không nuôi thì đưa thằng út cho mình nha
    HCN nói đúng em thứ 2 nhìn đẹp mã nhất ráng chăm em đó đi bạn.

7. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    thằng nào cũng mơí tắm táp đẹp đẽ xong, có vẻ phè phỡn hẳn ra, trông thix thật, có thằng chim khoen, lắm mồm, nhưng bị mọi ng chê dữ quá, nhưng thấy nó hay kêu quá, nhờ nó mà đám chào mào cũng hay léo nhéo :D thix thiệt :D

8. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    trong 3 em thì mình thích 2 thằng đầu, đặc biệt thằng thứ 2 nhìn mặt gấu quá, còn thằng thứ 3 nhìn k thích tí nào hiền quá hihihi nói chung bạn chăm 1 thời gian và chọn lọc lại dần thì sẽ có dàn chim hay thôi.

9. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    mình đang khoái nên vẫn đang ngồi ngâm cứu, có chút nắng, cả 3 CM đều kêu vang nhà, sướng quá, nhà ít người nên phaỉ đem cả vào office làm việc để xung quanh mình cho nó thấy mình mà mau dạng người haha hy vọng bọn nó sớm dạn cho mình mở áo lồng xem nguyên con :D

10. chanhdaklak

chanhdaklak Member

Thích đã nhận:
    55
    nhìn vào 3 con trên thi mình thấy con thứ 2 có vẻ để lại chăm thì được tướng tá cỏ vẻ ok hơn 2 em số 1 và 3

11. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Theo em thì bác nên để em thứ 2 lại nuôi còn 2 em kia thì bác giải quyết thế nào thì tùy bác. Vì chim bổi mất công chăm bẵm, tiền mồi cho nó nữa nên chăm con đẹp thôi....2 con kia nếu có là chim trống thì nuôi lên cũng chơi ko ra gì!!! Đầu tư cho em số 2 bác nhé!!

paranoidx and Hiền cô nương like this.
  12. paranoidx

Thích đã nhận:
    53
    chà, vậy phải thả rồi :D hôm qua giờ tắm cho chúng nó xong, thấy bọn nó có vẻ dạn dĩ ra, riêng em lồng xanh lá tức em số 2 vẫn im re và nhảy khi thấy dáng mình (do hoảng khi bữa xổng bị chộp lại). Giờ mới thấy dạn dĩ tí thì lại phải thả, uổng quá :D nhưng đúng là ko dứt khoát hôm nay e rằng ngày mai cay đắng ;)) thanks minhchinhhp nhiều :D

---------- Post added at 07:19 AM ---------- Previous post was at 07:18 AM ----------

à, mình có nên nuôi 4 con chào mào ko ? do mình thấý 1 số người kỵ vụ này thì phải ?

Hiện mình đang nuôi 3 con chào mào với 1 con khoen, tất cả mới tới sáng nay là ngày thứ 3 thôi.

Hiền cô nương thích bài này.
  13. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ẶC KINH THẾ MỚI CHƠI MÀ THẢ VỚI THÓT RỒI ÈO CÓ VẺ CON CHIM "THỨ TƯ " NÀY MAU LÊN LỬA LẮM ĐÂY, NUÔI ĐI BÁC ƠI CHIM CÒ NHƯ GÁI GÚ VẬY NHÌN SƠ SƠ HÔNG BIẾT ĐÂU VÔ KÈO THÌ MỚI VỠ LẺ EM NÓ LỘN NGOÁI KINH NGƯỜI RA LÀM ANH ĐÂY PHẢI RUN BẦN BẬT .................HÔHÔ