bổi nhà e :d

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi LTBT, 27/6/11.

1. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    E này vừa về dc 3 ngày :) Thấy ng là nhảy tung lồng lun nhưng dc cái là k phá đuôi nha :| nhưng đem ra phơi nắng là đứng lồng lun ^^ , huýt gió là giựt đuôi + kiu pặc pặc . Lúc e mua là e này bị mất lông ở gần mỏ chắc là luyện thiết đầu công :)) nhưng chưa chạm vào da nên k sao ^^ . Sau đây là vài hình ảnh e nó và clip e nó lúc phơi nắng mời các bác đánh giá dùm ( ảnh + hình hơi mờ mong các bác thông cảm ):

Uploaded with ImageShack.us

[video=youtube;lxGu-BWLZ7I]http://www.youtube.com/watch?v=lxGu-BWLZ7I[/video]

[video=youtube;Z6l5RTBhRxs]http://www.youtube.com/watch?v=Z6l5RTBhRxs[/video]

[video=youtube;IC-M9QeHYhg]http://www.youtube.com/watch?v=IC-M9QeHYhg[/video]

PHIOMON and Giapacore like this.
  2. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    E này nhìn ngon đó bạn.. giá e nó bn thế đuôi e này tầm 20 hơn chút....

3. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    hì bạn này tinh mắt qá :d e này đuôi 20 , e này mình mua 450k :)

4. tienvonghia

tienvonghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    Lửa ông bạn nhìn ngon thế. Nó hót hét sao rồi? Con này hôm bữa bạn nói là mua lúc thấy mấy con mi hả?

5. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    uk` nó đó :d mới về chưa hót j cả , toàn kiu pặc pặc + ra dáng thôi chắc nó mất lửa r . Giờ đang zô mùa thay lông nên cũng k thúc lửa cho nó làm j :d . Dáng nó đứng số 3 hệt như mấy con căng lửa vậy :)) , k pít căng lửa r dáng nó ra sao nữa :d , mình rất thíc mua lửa mùa này tuy xấu nhưng nuôi qa mùa thay lông là có thể chơi dc r :d

Last edited: 27/6/11
  6. tienvonghia

Thích đã nhận:
    219
    ừh lửa có tướng sẻ hót + múa là hết xảy, đợi nghe giọng em nó đấy nhá ông bạn hehe

LTBT thích bài này.
  7. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    hì , đáng lẽ có định đi mua chim đâu . Tại lúc đó đi qa nhà thằng bạn thấy cái tiệm này hồi trước đi ngang k có chắc mới mở nên đi vào sem thử thì thấy chào mào má trắng + mi qá chừng . Hỏi chủ có lửa bổi k thì ổng chỉ 8 con đang nằm kế bên chổ mình đứng ( vì áo lồng che lại nên k thấy :)) ) . Mở ra sem thử thì con này là con đầu tiên mình sem và cũng là con ưng ý nhất trong 8 con mặc dù bị bể đầu sứt trán :)) . Nhà thì k còn cái lồng nào nên định lủi thủi ra về thì sực nhớ còn cái lồng 72 cùi ở nhà có thể nhốt tạm dc ( cái lồng trong clip đó :)) ) . Nó bị hư đáy r , đang kiếm cái lồng nào # nhốt e nó nè , nuôi lồng 72 nó chạm đuôi ... Tính mình ra tiệm thấy e nào đẹp là k cầm lòng dc và ... :))

8. tienvonghia

Thích đã nhận:
    219
    ừh. Bạn nên kiếm cho em nó cái lồng nào xứng tầm chút để nó khỏi hổ thẹn hehe. àh mà chỗ bạn mua ở đâu mình quên mất tiêu rồi. Đang lu bu ôn thi wa nên trí nhớ kém, thông cảm.

9. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    nằm trên dg` tây thạnh đó :D hihi , ráng kiếm nha ...................

10. tienvonghia

Thích đã nhận:
    219
    sặc ông bạn chơi ác wa khác nào mò kim đáy biển. Tui nhà xa mong bạn cho biết tên tiệm luôn dc ko

11. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    thường thì mấy tiệm chim làm j có tên :| , cứ đi dg` tây thạnh sẽ gặp , đường tây thạnh nó ngắn mà :|

12. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Tây Thạnh ở Tân Phú phải hem ta? lửa này dáng đẹp đó, thon người, ok nhưng giá 300k là đẹp hơn

13. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    ừ , ở tân phú đó ... 300k dc. 1 e đuôi 20 thì có bnhiu con mình mua hết ( k có tiền cũng đi vay để mua :d )... hiện nay giá lửa bổi đuôi 20 ( mới bắt từ rừng về chưa có tuổi lồng ) là 400 - 450k , lửa mình mua là cúi mùa r . Nếu giờ mà bạn gặp đuôi 20 ở ngoài thì nó cũng chặt chém bạn còn cao hơn đấy , giờ muốn có lửa bổi thì phải chờ khoảng 3 tháng nữa mới có . Thân !