Bổi nhà em nhờ các Bác đánh giá hộ

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi nammaf1a, 24/3/11.

1. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Tinh hình là em có 1 chú bổi như trong hình.Em nhờ các Bác,các Anh đánh giá triển vọng chú này hộ em xem có thể làm mồi được không.Em cảm ơn.Hinh của em nó đây ,chụp bằng điên thoại nên hơi bị mờ

Last edited by a moderator: 9/4/11
  2. haohaooi

haohaooi Active Member

Thích đã nhận:
    17
    thấy cái gì chết liền làm sao đáng giá được hhhhhhhhhhhhhhhhiiiiiiiiiiiiii

3. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Mạn phép up hình hộ bác chủ thớt để anh em tiện đánh giá

nammaf1a thích bài này.
  4. nguyenquangtung

nguyenquangtung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bác để lồng sắt vs trùm áo sáng màu nên chim húc tung cả đầu rồi bác ơi =.=" cho cái vải tối màu rồi trùm phía trên nóc lại bác ạ. cả để dưới đất hoặc treo thấp cho mau thuần

nammaf1a thích bài này.
  5. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    em chỉ nói hai từ thôi. "te tua" bác ạ. bác nuôi chim "kinh" thật. heee

nammaf1a thích bài này.
  6. TRIHUNG

TRIHUNG Member

Thích đã nhận:
    72
    em đánh giá bác đừng buồn nhé. con chim của bác nhìn tổng thể mà nói nó chỉ được cục thịt thôi, bởi vì sao? bởi vì em nhìn từ đầu tới chân không chấm được điểm nào, mong bác không phật ý. bác hãy chọn cho mình những con bổi ưng ý thì sau này không phụ công bác chăm sóc nó, còn mấy con này chỉ phí thời gian nuôi thôi.........thân. chú bác sớm có bổi hay

nammaf1a thích bài này.
  7. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Bổi của Bác bắt về được mấy hôm rồi ạ?Nếu mới bắt về thì Bác chăm cho nó em nó tương đối 1 tí thì anh em còn xem được,còn nếu bắt về lâu rồi mà em nó vẫn thế này thì theo tôi Bác nên phóng sinh!cùng công đãi thóc ai cũng muốn sở hữu chim hay mà đầu tiên phải là hình thức đã Bác ạ!Mong Bác bỏ qua cho!

nammaf1a and trungkienmcsa like this.
  8. nammaf1a

Thích đã nhận:
    87
    Chim này em được một người chú đi bẫy về cho em nên em cũng tiếc nên nuôi nó(em có tham gia vào chuyến đi đó).Bác chỉ giúp em cách pót hình lên diễn đàn với.Cảm ơn Bác!

9. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Bác cứ PM cho mình nếu biết đến đâu mình xin được chỉ bạn tới đó!Chúc thành công!

nammaf1a thích bài này.
  10. nammaf1a

Thích đã nhận:
    87
    Cu gáy bổi ở Hà Nội rẻ không Bác.Bác có số đt không để em có gì thắc mắc mong bác chỉ giáo.Cảm ơn bác

11. ofof

ofof New Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác cho em hỏi tí. chuyện là em mới mua 1 chú bổi đã có dấu hiệu sắp nổi, khi o nhà chủ củ em thử kê chim lạ vào thì em nó gù. nhưng khi về nhà em sao nó tịt luôn hic. em nó đả o dc 1 tuần rồi ma em chua thấy em nó họ hẹ j cả. xin các bác cho em lời khuyên thân!

vanthaohotel thích bài này.
  12. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Con bổi này nuôi bị suy nên chân hơi ướt, nếu nhìn kỹ càng nó là một con chim gù rất cứng, vì cấp mình, ngực và bộ hậu đủ nói tới nó chơi ra sao, đóng thêm bộ cườm gù " cườm 2 day và sen kẽ lớp cườm vàng. nuôi đi bác, theo tôi nên nuôi trong cái lồng khác sẽ cải thiện vì con chim này thiếu nắng, khoáng. cần phải nhận xét cho kỹ lưỡng chim đó ko nuôi thì nuôi chim nào các bác...phán bừa kẻo mất một con chim tốt đó. vài lời mạo muôi xin đắc tội.

Last edited: 21/4/11
    GHT, nammaf1a, haint and 1 other person like this.
  13. nammaf1a

Thích đã nhận:
    87
    Chào chú Thiện.Cháu tên Nam là sv ở Đà Nẵng.Cháu năm nay 23t.Chú là lái xe vậy có lái xe đường dài không chú.Cháu nhờ chú tuyển giúp cháu 1 em gáy bổi giọng Thổ được không.Nếu được vậy thì cháu cảm ơn chú nhiều lắm.

e cảm ơn bác đã khen vi đây là con chim đầu tay của em.ai cũng muốn có chú chim đẹp nhưng em đã săn sóc hết khả năng rồi bác ak.chú này mắt lộ ghê lắm bác ơi.nhát với tông lồng thấy gê luôn.nhiều lúc nhìn vậy em cũng nản.nhưng ngĩ lại vì niềm đam mê nên tiếp tục bác ak.em vẫn cho chú ta hạ thổ 1 tuần 3 đến 4 lần,tắm nắng,thức ăn đầy đủ luá,đậu xanh,kê.em xin bác một lời khuyên thật lòng là có nên tiếp tục nuôi ko bác.vi em post lên mà nhiều người xem rồi chê lắm.mong tin bác !

vanthaohotel thích bài này.
  14. thienfe

Thích đã nhận:
    547
    Cái này hơi khó Nam ạ!Bởi vì nếu em ra Hà nội được thì anh em đi tuyển nó dễ hơn!Anh lại ít chạy vào đến Đà Nẵng!Chim bổi ngoài này thì nhiều nói chung cũng nhiều con hay nhưng chuyển gửi xe thì thực bụng mình không yên tâm!

15. nammaf1a

Thích đã nhận:
    87
    Em có ông anh lái xe Đà Nẵng - Hà Nội.Nếu được thì em gửi tiền rồi anh tuyển giúp em 1 chú được không.Nếu được thì em cảm ơn anh nhiều nhiều lắm!

Bác ơi sao em chưa thấy Bác hồi âm.Bác thông cảm người mới tập chơi mà,giúp em nha Bác.Mong tin Bác!