Bổi tơ có cái chóp

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 24/7/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Hổm rày mưa, bảo, áp thấp quá k có kèo nào, hôm nay thấy tốt hơn nên ra trận ai dzè cũng gió, mưa,... đợi mãi xuống 1 em tơ, vài hạt cườm buồn hiu, nhưng lại thấy cái đầu có cái chóp lạ lạ nên pots lên! Em cũng k biết trống mái luôn! Nhờ anh em xem và cho ý kiến giúp em ạ!!!!

2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Hihi.....! Con này có quả đầu giống bờm ngựa. Chắc vừa đi tiệm làm tóc về??? Hehehe...! Cứ nuôi đi bạn, nhìn cung ngồ ngộ.

tmc.gogang, hahai, tinhtinh_l and 5 others like this.
  3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi! Đúng rồi anh ancugay ! Thấy ngộ ngộ, chắc thằng này đẻ ngược nè, kakaka, à mà nhin nó trai hay gái vậy anh! Em còn kém mấy vụ này quá ạ! Nhờ anh em xem giúp!!!

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim trống nhiều đó anh...đầu nổi màu đậm, chân ngón có khớp, mặt mắt cũng ok...thứ bảy này lên em nhe vì cn thì em trực rồi...chờ anh

5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hihi, cảm ơn tiền bối nhiều nè ! Ủa mà đổi lịch trực lại rồi hả anh Phi, t7 em làm ơ Đồng nay rồi anh ruột ơi! Cha cha, nôn gặp sư phụ quá đây ! Hi, có ngày nào rãnh nửa nhá em nhé anh!

6. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Vụ này thì mình cũng pó tay. Nếu được xờ con cu này thì may ra cũng chỉ nói được 50/50 thôi, vì nó là cu non lại càng khó đoán. Nếu có duyên với nó thì cứ nuôi, hơn nữa nhà có điều kiện không gian và lúa đầy bồ hehehe...! Còn không khoái thì cho tặng ae thỉnh thoảng đến chơi ngó nó tí cũng là cái hay. Mất khoảng 6 tháng là nó đủ cườm và tập gáy gù lúc đó mới kết luận đc giớ tính.

7. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hi! Dạ em nuôi thí nó anh! Nuôi vậy cũng vui vui, con tơ lúc trước giờ gáy quá xá anh ancugay ơi! Khoái gì đâu! Mấy anh em em mình đoán hay thiệt anh ạ! Cảm ơn anh em lắm lắm luôn!!!

8. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Cu có cái bờm như thế này cũng như chim có lông đuôi quy sau gáy phần lớn là mái. Đã tuyển rồi thì cứ nuôi: nếu sau này lớn đủ quy cườm, vẫn còn lông bờm ngựa, là mái hay trống thì có con cu lạ, để a e có mẫu để trải nghiệm bói cu. Ha ha

9. ngahunght

ngahunght New Member

Thích đã nhận:
    7
    hom nay minh di lam. cong viec dang roi ko biet tinh di dau. thoi ghe vao ong gia ma minh hay choi. thay ong treo may con cu gay trong nha. minh hoi chim cu the nao, cu lien noi: chu thich con naomtoi ban cho,toi ko thich nuoi nua. minh lai gan xem,o kia sao co mot em cu mat di the nay.troi oi mat le cac bac a.minh thich qua nhung ko de lo ra,so cu biet chim hay ko ban.minh hoi cu con nay cu ban bao nhieu,500k do chu.minh ko tra nua dua tinh cho cu ngay.ko can biet em no giong gi thay mat le la bat thoi,ve nha 1 hom thi no gay troi oi cac bac biet em no giong gi ko: tho dong do va con hay gay gu nua ko so em nao het.co anh thay thich tra minh 2tr minh ko ban vi doi voi minh em no la nhat tien ko quan trong.hom sau minh se dua hinh em no len

hahai, ancugay, PHIOMON and 2 others like this.
  10. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Mình cũng ở Đong Thap ne, ban nay o dau ? Lien lac voi minh a e giao luu choi. 01668800075

vominhtri, dongthap, hahai and 3 others like this.
  11. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Quê mình gọi là cườm mũi gươm; là thứ dữ đó nghe! nhiều con chim non nuôi thành mồi mà có tố chất tốt là con mồi vô địch đấy ( chưa thua ai ngoài rừng và vì vậy nó chẳng biết sợ bố con nhà nào đâu!) nếu biết nuôi và tập đúng cách là tốt lắm đấy!
    Chúc vui!

12. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Em ở bến phà cao lãnh anh! Rất vui được biết anh! Em tên Xuân, sdt 0939111009!

13. mackimvinh

mackimvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    thấy các bác bàn cu cò sôi nỗi quá, lâu lắm rồi mình không tham gia. hiệm nay mình đang sở hữu đến 2 con cu đầu có chóp, một con đã thành mồi hay giọng thổ đồng con này mình mua lúc mới nỗi giá 2 triệu hình to dài khá đẹp, một con đã gáy nhiều kề với con khác đã dám bo rồi lúc mình mua đã gáy nhiều giá 1,3 triệu, nó giọng đồng bình thương nhưng màu lông sáng đẹp. Lúc trước mình thích sưu tầm các con chim hay, lạ như con hậu 3, hậu 3 mặt đầu bông trắng, hậu 3 lỡ hậu 4... do ko co thời gian xin chao

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:57 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:54 AM ----------

ok mình sẽ tranh thủ thời gian vào, tham gia cùng các bạn cho vuinhe1

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:57 AM ----------

Theo mình thì bác nên nuôi nó đi bởi vì cũng là loại hàng hiếm nuôi chơi cho vui, khi biết nó trống và gáy gù bác càng vui nhiều hơn chúc bác có được con chim lạ, mai hơn nữa nó là con chim trống. Chân chim khá to nên có khả năng chim trống nhiều hơn chào bạn